Bạn gái của anh trai khinh thường

Chào Thầy!
Anh trai của em có đứa bạn gái, dạo gần đây nó tỏ ra khinh em lắm ạ,nó đến nhà em chơi chào tất cả mọi người từ già đến trẻ, trừ em ra,ở chỗ làm chung nó cũng tỏ thái độ khinh người...giờ em nói thẳng mặt nó thì sợ anh em trong nhà xích mích, mỗi lần thấy nó em rất khó chịu.mà em suy nghĩ không biết mình đã làm gì mà nó khinh em như vậy

Xuân Nguyên

Moderator
Staff member
Cứ xem nó như là người vô hình thôi.

Bạn không thể control được hành động của người khác (bạn không thể khiến nó hết khinh thường bạn), nhưng bạn có thể control được hành động của bản thân mình (bạn có thể bơ và xem như nó không tồn tại, tập trung thời gian vào thú vui và công việc khác).

Trừ khi nó ăn cắp, phá hoại tài sản, quyền lợi của bạn, chứ giờ bạn "nói thẳng mặt" cũng không làm nó hết khinh thường bạn được, mà còn lâm vào cảnh cãi nhau với gái, là điều cấm kị ở đây.

Cứ xem nó như là người vô hình thôi.

Bạn không thể control được hành động của người khác (bạn không thể khiến nó hết khinh thường bạn), nhưng bạn có thể control được hành động của bản thân mình (bạn có thể bơ và xem như nó không tồn tại, tập trung thời gian vào thú vui và công việc khác).

Trừ khi nó ăn cắp, phá hoại tài sản, quyền lợi của bạn, chứ giờ bạn "nói thẳng mặt" cũng không làm nó hết khinh thường bạn được, mà còn lâm vào cảnh cãi nhau với gái, là điều cấm kị ở đây.
Chỉ hồi bé mình mới cãi nhau với con gái, còn lớn lên thì chưa.
Mà cho mình hỏi tại sao cãi nhau với gái là điều cấm kị vậy bạn?

Xuân Nguyên

Moderator
Staff member
Chỉ hồi bé mình mới cãi nhau với con gái, còn lớn lên thì chưa.
Mà cho mình hỏi tại sao cãi nhau với gái là điều cấm kị vậy bạn?
Bạn đọc comment này của tôi để hiểu tại sao không nên cãi nhau với gái.