Cách xây dựng vòng tròn xã hội

Xin chào thầy và mn. Như tiêu đề mong mn chia sẻ cách mà mn giữ mqh như bạn bè, xã hội, gia đình, đến năm thứ 3 sinh viên hiện tại e vẫn chưa có được cách xây dựng mqh, ko biết do e khá là trầm tính hay sao và rất ít chuyện nhảm. Nhiều năm sống trong sự đùm bọc ko chủ động trong các mqh, chợt nhận ra mình không có quan điểm sống và góc nhìn riêng, khiến cho việc định hướng và tính cách không biết mình là người ntn. Hiện tại sau 1 năm tiếp xúc kiến thức của thầy thì mình cũng có thay đổi nhưng cảm giác vẫn chưa được thực sự sống. Mong các a có trải nghiệm và kiến thức cho e lời khuyên với ạ. Cảm ơn mn đã đọc bài viết!

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Sinh viên năm 3 thì bắt đầu đi làm thêm và xin đi thực tập (có lương hay không không quan trọng), từ những hoạt động này sẽ giúp em có thêm bạn mới, đồng nghiệp mới, và những mối quan hệ mới. Chứ nếu chỉ hằng ngày xách cặp đi học xong về phòng chơi game thủ dâm thì lấy đâu ra mối quan hệ mới. Ngoài ra rảnh nữa thì đi học thêm ngoại ngữ, tập gym, học chơi một nhạc cụ... Nhiêu đó thôi là bận thấy mẹ và đầy bạn mới rồi.

Sinh viên năm 3 thì bắt đầu đi làm thêm và xin đi thực tập (có lương hay không không quan trọng), từ những hoạt động này sẽ giúp em có thêm bạn mới, đồng nghiệp mới, và những mối quan hệ mới. Chứ nếu chỉ hằng ngày xách cặp đi học xong về phòng chơi game thủ dâm thì lấy đâu ra mối quan hệ mới. Ngoài ra rảnh nữa thì đi học thêm ngoại ngữ, tập gym, học chơi một nhạc cụ... Nhiêu đó thôi là bận thấy mẹ và đầy bạn mới rồi.
[/QUOTE
E cảm ơn thầy. Hiện tại e cũng đag có dự định làm một số công việc liên quan đến chân tay để va chạm và mạnh dạn hơn .Trong quá trình đi làm mong là e sẽ trưởng thành và có nhiều vốn sống hơn để khi ra trường đỡ dính đời dập như thầy nói.

Thứ bạn thiếu là trải nghiệm. Những thứ thầy nói ở trên là để bạn hãy làm hãy trải nghiệm để gia tăng kinh nghiệm sống. Khi bạn già đời rồi bạn thấy những việc đơn giản như rủ gái đi chơi, nó đơn giản vl