Có cần thuê Pt khi mới bắt đầu tập gym không ạ?

Chào thầy và các anh chị trong forum.
Em năm nay 18 tuổi, là nam, đang có ý định bắt đầu tập gym lần đầu.
Mọi người cho em hỏi mới bắt đầu tập gym có nên thuê PT luôn ko ạ hay tự tập một thời gian rồi mới thuê ?
Cảm ơn các mọi người

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Không có tiền thì phải chịu chứ có điều kiện thì tại sao không?

Mới tập rất cần PT vì người ta dạy bạn động tác đúng kỹ thuật, sao cho tránh chấn thương và đạt hiệu quả cao nhất.

Không có tiền thì phải chịu chứ có điều kiện thì tại sao không?

Mới tập rất cần PT vì người ta dạy bạn động tác đúng kỹ thuật, sao cho tránh chấn thương và đạt hiệu quả cao nhất.
Thầy nói đúng đó, có điều kiện thì cứ vã PT mà chơi thôi!!! Tôi tập gym 3 năm mà tập 2 năm vứt đi phí hoài. Đến năm 3 may có anh bạn được PT dạy các thứ về tập cùng tôi mà tôi mới tập gọi là có "chút" chuẩn.

Mọi người cho em hỏi mới bắt đầu tập gym có nên thuê PT luôn ko ạ hay tự tập một thời gian rồi mới thuê ?
Cảm ơn các mọi người
inbox mình, cần gì mình tư vấn cho

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Nếu không phải gạ chịch nhau, thì các bạn cứ thoải mái trao đổi public, để người khác nhìn vào học được cái gì hay cái đó. Tôi nghĩ vậy tốt hơn. Chứ ai cũng inbox nhau thì còn cần quái gì forum nữa.

inbox mình, cần gì mình tư vấn cho

Cảm ơn các mọi người
Nếu bạn có khả năng tài chính cao dạng con nhà có điều kiện thì nên nhé, nhưng mình nói thật trình PT ở mấy phòng gym VN đa số mình gặp toàn là lùa gà, dạy chung chung, không sát sao. Tâm lý lăm le bán khóa học và supp cho học viên để chạy doanh số (và cả gạ địt học viên nữ nữa) nên chất lượng không đi đôi với giá tiền. Mình có gợi ý cho bạn nên học thì chọn QuangBangs hoặc Duy Pipc, 2 ông này kiến thức chuyên môn tốt. Ae gymer đa phần đánh giá cao. Mình hay xem QuangBangs nói về dinh dưỡng, kiến thức tập và tư duy còn Duy Pipc thì hướng dẫn kỹ thuật hay, nhiệt tình.

Còn nếu nhà bạn không có điều kiện để chi khoảng 4tr/tháng cho tiền coach và khoảng 5tr/tháng cho tiền ăn (bao gồm supp) thì mình khuyên là khỏi. Tự nghiên cứu tập tành từ từ để hoàn thiện kỹ thuật, kiến thức thôi chứ biết làm sao giờ. Tập gym cũng dễ mà

Em cũng chỉ định tập 1 tháng đầu thôi, chủ yếu là để tập cho đúng kĩ thuật tránh chấn thương thôi ạ.

Em cũng chỉ định tập 1 tháng đầu thôi, chủ yếu là để tập cho đúng kĩ thuật tránh chấn thương thôi ạ.
Định tập 1 tháng thôi thì mình khuyên là dẹp luôn cho đỡ tốn thời gian
Tập gym 3,4 tháng còn chưa chuẩn nổi bài Bench Press nữa thì tập làm gì có 1 tháng
Gym tập phải từ 6 tháng -1 năm mới có kết quả nhé