Con gái không biết nấu ăn

Xin ý kiến ae và thầy về vấn đề này. Theo trường hợp của e thấy thì rất ko ổn. ở chỗ ở cùng có 2 cặp mà 2 đứa con gái ko biết nấu để ông ny ngày nào cũng nấu a-z. con ny thì như bà hoàng đến h ăn cơm vác mặt lên ăn xong rửa mấy cái bát. E thắc mắc chúng nó lên tiếng ngay con gái hiện đại không nhất thiết phải biết nấu ăn abc lý do các kiểu... Đó là trường hợp của ngta nên kệ còn e nghĩ dù mai sau có xác định lấy vk cũng tìm 1 ng biết nấu ăn như 1 điều kiện bắt buộc( hoặc có thể ko biết nhưng phải sẵn sàng học nấu ăn) kb ae có giống mk không?

Không chỉ nấu ăn, tôi còn muốn vợ tôi sau này làm nội trợ ở nhà chứ ko đi làm đâu cả.

Không biết nấu ăn là một điểm trừ rồi, cho dù gái có là bà hoàng, CEO của Công ty ABCXYZ, hay là siêu mẫu đi chăng nữa, không biết nấu ăn thể hiện gái không phải là tuýp người biết chăm sóc hay phục tùng chồng/người yêu của mình, và bạn tin tôi đi về lâu về dài cái quan trọng nhất mà bạn cần ở gái đó là SỰ PHỤC TÙNG.

Không biết nấu ăn là một điểm trừ rồi, cho dù gái có là bà hoàng, CEO của Công ty ABCXYZ, hay là siêu mẫu đi chăng nữa, không biết nấu ăn thể hiện gái không phải là tuýp người biết chăm sóc hay phục tùng chồng/người yêu của mình, và bạn tin tôi đi về lâu về dài cái quan trọng nhất mà bạn cần ở gái đó là SỰ PHỤC TÙNG.
Không biết nấu là tệ rồi. Mẹ tôi lúc trước ông bà ngoại cưng như trứng ,k cho động móng tay. Cưới ba tôi về xong là cũg tự thay đổi ,tìm tòi, học hỏi nấu nướng và bà nấu cho tôi với ba tôi ăn hơn 20 năm nay rồi. Rất siêng làm và đúng kiểu phụ nữ gia đình. Giờ tới tôi, ở nhà thì ba mẹ cưng cũng có cho làm gì đâu. Chỉ ăn chơi, học, ngủ .Tới 18 tuổi đi học xa nhà cũng khắc lên mạng tìm hiểu và học nấu nuôi cái mồm. Giờ thì món nào tôi cũng chiên xào được hết. Bạn bè ăn rồi khen nữa chứ.

Cái quan trọng là người đàn bà đó có chịu học hỏi, thay đổi hay không để chăm sóc nấu nướng cho gđ đặc biệt là thằg đàn ông thôi. Ngược lại người đàn ông có có xứng để cho người phụ nữ phải chăm lo cho hay không.

Theo bài học của thầy thì “đàn bà chỉ hạnh phúc khi thuộc về gia đình và những đứa trẻ”. Nếu kiểu đàn bà k vung vén gì thì tự hiểu thằng kia đéo đủ ngon và con này chẳng có ý gì về việc lâu dài với thằng kia cả.

Thằng đàn ông ko cần mẫu phụ nữ phải có sự nghiệp hoành tráng đâu. Như CR7 lúc trc quen irina cũng chia tay do em này tập trung vào sự nghiệp nhiều hơn là cho gia đình, sau dính vào em hiện tại mặc dù ko hơn sự nghiệp irina nhưng vẫn hạnh phúc hơn.