Cứng cỏi hơn trong yêu đương

em có quen cô gái này tính đến nay cũng hơn 4 tháng rồi (bọn em chưa quan hệ). Và vì đây là mối tình đầu của em sau 19 năm cô đơn nên không có kinh nghiệm gì trong việc hẹn hò, nắm bắt tâm lý con gái. Thì trong mỗi lần chơi với nhau thì em bị 1 thứ gọi là "quấn bồ", cô ấy luôn là người chủ động đòi về sau mỗi buổi hẹn, .. và em thấy còn rất ít. Em muốn xây dựng bản thân thành 1 đàn ông lĩnh vực, cứng cáp hơn. Em xin hỏi thầy ít kinh nghiệm trong chuyện này ạ và những vấn đề cần lưu ý trong khoảng thời gian xây dựng nó ạ.

Bạn hãy cứ yêu hết mình. Chiều gái cật lực. Yêu gái điên cuồng vào. Yêu như hơn bản thân mình luôn vậy :))) xong đến lúc bị đá, bạn đau khổ chết đi sống lại, hãy quay lại đây đọc các bài của tgg, bạn mới ngấm đc. Bạn phải bị đứt tình sv ấy, phải ngã rất đau trong tình cảm, thì khi đó nhg bài của tgg sẽ cực kì hữu ích giúp b đứng lên

Bạn hãy cứ yêu hết mình. Chiều gái cật lực. Yêu gái điên cuồng vào. Yêu như hơn bản thân mình luôn vậy :))) xong đến lúc bị đá, bạn đau khổ chết đi sống lại, hãy quay lại đây đọc các bài của tgg, bạn mới ngấm đc. Bạn phải bị đứt tình sv ấy, phải ngã rất đau trong tình cảm, thì khi đó nhg bài của tgg sẽ cực kì hữu ích giúp b đứng lên
dạ vâng ạ

Xuân Nguyên

Moderator
Staff member
Lời khuyên dành cho những thắc mắc thế này đã được nêu rất nhiều lần rồi, trong các thread khác nhau. Vấn đề là bạn có chịu tìm đọc và làm theo hay không thôi.

Chắc có lẽ bạn @Quancab9xx nói đúng, là tình đầu thì có khuyên bạn ngừng chat chit mỗi ngày, nói ít hơn gái, bớt ba hoa pha trò, lắng nghe và suy nghĩ nhiều hơn mở mồm, dành thời gian cho bản thân 80% và cho gái 20% (ngược lại với bạn hiện giờ), etc... thì bạn cũng vẫn sẽ để cảm xúc điều khiển và làm theo những gì bạn thích thôi. Thôi thì sau này vấp ngã thì quay lại đây đọc lại bài giảng vậy :)