Gái giận sau khi hôn

Chào thầy và mọi người,
Mình và gái hiện là sinh viên, mình từng tỏ tình và được chấp nhận nhưng do lúc đó còn nhiều tật xấu như ghen tuông nên không lâu sau thì gái đòi chia tay. Cả hai vẫn giữ liên lạc vì mình muốn quay lại sau khi thay đổi. Về sau (khoảng 2 năm), tức là thời gian gần đây, mình và gái có phần thân thiết hơn: Hay hẹn ra cà phê học tập (vì là sinh viên cùng trường), thỉnh thoảng gái qua nhà mình chơi,...mình có tiến triển từ ngồi gần đến khoác vai,ôm em, hôn tóc, hôn má. Gần đây nhất mình hôn má và hôn vào cổ gái (không cho hôn môi), lúc đó gái vẫn vui vẻ thậm chí khi mình chạm tay vào ngực (chạm chứ không phải bóp), tối về nhà vẫn nhắn tin vui vẻ. Nhưng sau đó 1-2 ngày thì gái đột nhiên ít nhắn tin. Ban đầu mình có hơi cuống nên nhắn tin gọi điện thường xuyên, sau đó mình để mặc không liên lạc mấy bữa thì gái liên lạc lại. Mình hỏi lí do thì gái nói về nhà nghĩ về việc mình hôn đó khiến cho gái thấy sốc, khi mà hai đứa vẫn chưa phải người yêu, nên mình mới bảo vậy thì làm người yêu mình đi nhưng gái nói không. Mình thì cứ nghĩ là trong lòng gái có mình rồi nên ngày đó mới ngồi im cho hôn như vậy thậm chí còn cười nói sau đó. Mình nói với gái rằng mình yêu nên mới làm vậy. Gái bảo mình ích kỷ, không hiểu cho gái. Thế là gái lại im lặng tiếp. Lần này mình không nt hỏi lý do nữa mà chỉ thỉnh thoảng gửi vài tấm hình hài hài lụm trên mạng gửi qua fb gái. Hiện giờ thì gái đã rep lại rồi, nhưng còn rất ít nói và không vui vẻ như trước.
Vậy thầy và các bạn tư vấn giúp mình là mình có nên tiếp tục với gái hay không? Nếu có thì mình nên làm gì tiếp theo để ít nhất là quay trở lại level thân mật cũ? (Nói thêm là bây giờ tới qua tết thì hai đứa không thể gặp mặt nhau). Cảm ơn thầy và mọi người!

mình từng tỏ tình và được chấp nhận
ôi sao nghe như ăn mày tình yêu vậy, được chấp nhận ư ? Trường hợp này gái đang tìm mối khác ngon hơn nhưng vẫn cho bạn vào dự bị. Tự nhiên bữa này thằng dự bị này ăn gan hùm hay sao mà dám hôn gái, gái bị sốc và cảm thấy thất vọng vì thằng dự bị chứ sao, dự bị thì phải ngoan mới đúng. Giờ cứ mặc kệ gái rồi lo update bản thân thôi

ôi sao nghe như ăn mày tình yêu vậy, được chấp nhận ư ? Trường hợp này gái đang tìm mối khác ngon hơn nhưng vẫn cho bạn vào dự bị. Tự nhiên bữa này thằng dự bị này ăn gan hùm hay sao mà dám hôn gái, gái bị sốc và cảm thấy thất vọng vì thằng dự bị chứ sao, dự bị thì phải ngoan mới đúng. Giờ cứ mặc kệ gái rồi lo update bản thân thôi
Nhưng mình vẫn còn chỗ chưa hiểu là tại sao lúc đó gái lại vui và không phản kháng. Chỉ sau đó vài ngày thì mới đột ngột giận hờn?

Con gái yêu theo cảm xúc mà Bác. Tại thời điểm đó có cảm xúc thì chịch còn đc nữa là hôn. Nhưng để theo lâu dài thì tự thằngđần ông phải ngon.

Xuân Nguyên

Moderator
Staff member
Ngừng tỏ tình, ngừng nhắn tin hàng ngày lại, và ngừng chạy theo gái đi. Nó mới giẫy 1 cái bạn đã cuống lên spam tin nhắn nó thì bạn đã fail cái test của nó rồi. Bạn cũng nên dành thời gian rảnh làm chuyện khác có ích hơn là ngồi chat với gái và tìm ảnh hài trên mạng gửi cho nó.

Gái nó cần thằng đàn ông lạnh lùng, bản lĩnh, ngon lành chứ không cần đứa yếu đuối, gái ho 1 cái là xanh mặt, và có quá nhiều thời gian rảnh rỗi đâu. Nhiều khi nó giận bạn là vì lần đó bạn chỉ dám đưa tay chạm vú mà không dám bóp và móc lốp nó thôi. Gái nói gì bạn không cần quan tâm, nó chịu nhắn lại thì bạn chớp thời cơ rủ nó đi chơi, và làm tiếp việc mà buổi hẹn trước bạn nhát quá chưa dám làm.

Chào mn, tình hình là bây giờ hai đứa ở xa nhau (vì nghỉ tết về quê) nên tạm thời không hẹn được. Vậy mình có nên thỉnh thoảng ib gái để duy trì kết nối không hay đợi khi nào có thể gặp nhau được mới ib rủ đi chơi luôn?

Xuân Nguyên

Moderator
Staff member
Chào mn, tình hình là bây giờ hai đứa ở xa nhau (vì nghỉ tết về quê) nên tạm thời không hẹn được. Vậy mình có nên thỉnh thoảng ib gái để duy trì kết nối không hay đợi khi nào có thể gặp nhau được mới ib rủ đi chơi luôn?
Gái không phải là người yêu của bạn (chưa chịch) thì không việc gì bạn cứ phải nhắn tin trước.

Tin nhắn của bạn, nếu có nhắn trước, thì chỉ dùng để hẹn đi chơi. Thời gian này cứ bơ đi, gái nó quá quen với việc bạn là người nhắn trước làm phiền nó rồi, thay đổi đi. Trong thời gian này không nhắn tin với gái này thì lên mạng xã hội rủ gái khác đi chơi. Đừng phản biện rằng bạn yêu gái nên muốn bản thân mình "trong sáng" để không "phản bội" gái, bạn không phải người yêu của gái.

Không chừng giờ này dưới quê nó cũng đang quẩy cùng thằng khác đấy.