Hẹn hò với Gái bị tổn thương

Chào Thầy và mọi người

Em đang trong mối quan hệ với một cô gái có những hành vi:

• Rạch tay
  • Xăm trên ngực một hình nhỏ
  • Tinh thần không ổn định kiểu trẻ trâu và nổi loạn (sn 99)
Qua trao đổi gái cũng thừa nhận với em có những vấn đề nội tại bản thân đang ko giải quyết được nhưng ko muốn chia sẻ với em, em cũng không gặng hỏi vì đó là vấn đề tự bản thân nó phải giải quyết.

Lý do e chưa buông mặc dù e biết không ổn về mối quan hệ này:

• Gái cũng thẳng thắn chuyện trên với em thừa nhận là 1 đứa con gái nổi loạn, hư, mất dạy
  • Em vẫn leader được mối quan hệ này khi gái rất tôn trọng em và cũng chia sẻ về cảm thấy ở bên em được dẫn dắt và có thể bản thân sẽ trở nên tốt hơn.
  • Ak vì xinh nữa =))
Mọi người cho em hỏi với trường hợp này liệu gái có thể thay đổi tốt nên được hay không?

Và có thể cho e xin thêm những góc nhìn về việc nên duy trì hay chấm dứt mqh này ạ?

Thứ nhất: Gái ko thể thay đổi tốt lên dc đâu
Thứ hai: Cứ típ tục quen, một thời gian nữa mệt quá tự buông thôi mà

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Hẹn hò được ngày nào tốt ngày nấy, chịch được nhau sướng trợn mắt phát nào tốt phát nấy, thế thôi chứ sao cứ ôm ấp cái mộng tưởng hão huyền là thay đổi con người đối phương? Bản thân mình đã ra cái tích sự gì chưa mà nghĩ mình là đấng cứu thế của nó?

Thích duy trì thì duy trì, thích chấm dứt thì chấm dứt, thích gì làm nấy.

Thay đổi một ai rất khó , muốn thay đổi hay không là do họ thôi . Quan trọng mối quan hệ bạn hạnh phúc là được đừng để tâm quá những cái râu ria

có 1 điều về damage woman là họ rất quyến rũ và bí ẩn
cái bản năng của đàn ông trẻ là rất muốn cứu rỗi họ
nma chúng ta lại quên 1 điều rằng là bạn ko thể làm họ hạnh phúc cả
tập trung vào bản thân luôn luôn là điều tốt nhất