Hen ho

Em chào thầy. Em là nữ, năm nay em 18 tuổi. Em vừa được một "anh" 44 tuổi làm quen và muốn một mối quan hệ rõ ràng và lâu dài với em. Anh có đủ khả năng chu cấp và dẫn dắt em nhưng em vẫn chưa cảm nhận được sự an toàn và chưa thật sự tin anh lắm. First date anh ấy đã chủ động hôn em nhiều lần, khá là nhanh nên em khá ngại. Anh ấy có một đời vợ và một đứa con gái tầm 7-8 tuổi. Em có nên chấp nhận tiếp tục không ạ?

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Không biết gì thì vui lòng ngậm mõm lại. Bạn tự lội lại history của mình để đọc những câu hỏi bạn post lên đây mà xem, bản thân bạn còn ngổn ngang đầy vấn đề chưa giải quyết xong mà bày đặt tư vấn cho ai???

Không nên, kiếm người trẻ hơn mà quen, tầm 30 đổ lại.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Tại sao không, nếu anh ấy không tiếc tiền đầu tư cho em?

Em có cái mà anh ấy muốn, là một cơ thể và nhan sắc rực rỡ xuân thì 18 tuổi max level. Em đang ở độ tuổi cao giá nhất đời mình.

Anh ấy cũng có thứ mà em muốn, là tiền.

Đó là dựa trên thông tin em cung cấp, còn anh ta có xạo lồn phông bạt (tức là đéo có tiền nhưng làm ra vẻ đại gia) để gạ chịch em thì tôi không biết.

Tóm lại, nếu anh ấy không tiếc tiền đầu tư cho em, thì hẹn hò nhau vài năm cũng không vấn đề gì. Nhớ là tránh đừng để có bầu ễnh ra là được (trừ khi cưới nhau chính thức). Còn nếu anh ấy chỉ đầu môi chóp lưỡi, mà ky bo kẹt sỉ không chịu chi, thì cho de ngay và luôn cho đỡ tốn time của cả hai.

Đằng nào không quen anh 44 tuổi này, thì rất có thể em cũng để cho một thằng sinh viên nghèo rách mồng tơi cùng tuổi nào đó dập free và chỉ được nó mua cho dăm ba tô hủ tiếu, thì có anh sugar daddy lo cho từ A-Z cũng đâu phải là quá tệ.

Ở cái tuổi 18 này, em đang là người "bán" một sản phẩm có rất đông người muốn "mua", là thứ nằm giữa háng em. "Cầu" đang vượt "cung" nên đứa nào chịu trả giá cao nhất thì mới bán, không thì dẹp. Chúc em may mắn và có cuộc sống như ý.

Em chào thầy. Em là nữ, năm nay em 18 tuổi. Em vừa được một "anh" 44 tuổi làm quen và muốn một mối quan hệ rõ ràng và lâu dài với em. Anh có đủ khả năng chu cấp và dẫn dắt em nhưng em vẫn chưa cảm nhận được sự an toàn và chưa thật sự tin anh lắm. First date anh ấy đã chủ động hôn em nhiều lần, khá là nhanh nên em khá ngại. Anh ấy có một đời vợ và một đứa con gái tầm 7-8 tuổi. Em có nên chấp nhận tiếp tục không ạ?

Dạ em thật sự cảm ơn lời khuyên của thầy. Em biết là em có những điều anh ấy muốn nhưng em cảm thấy sợ hơn là ngại thầy ạ, em không biết phải nên làm gì bây giờ nữa. Em khá là quan ngại khi biết anh có một đời vợ. Thầy có thể cho em xin một ít lời khuyên để xử lí chuyện này được không ạ?

Tại sao không, nếu anh ấy không tiếc tiền đầu tư cho em?

Em có cái mà anh ấy muốn, là một cơ thể và nhan sắc rực rỡ xuân thì 18 tuổi max level. Em đang ở độ tuổi cao giá nhất đời mình.

Anh ấy cũng có thứ mà em muốn, là tiền.

Đó là dựa trên thông tin em cung cấp, còn anh ta có xạo lồn phông bạt (tức là đéo có tiền nhưng làm ra vẻ đại gia) để gạ chịch em thì tôi không biết.

Tóm lại, nếu anh ấy không tiếc tiền đầu tư cho em, thì hẹn hò nhau vài năm cũng không vấn đề gì. Nhớ là tránh đừng để có bầu ễnh ra là được (trừ khi cưới nhau chính thức). Còn nếu anh ấy chỉ đầu môi chóp lưỡi, mà ky bo kẹt sỉ không chịu chi, thì cho de ngay và luôn cho đỡ tốn time của cả hai.

Đằng nào không quen anh 44 tuổi này, thì rất có thể em cũng để cho một thằng sinh viên nghèo rách mồng tơi cùng tuổi nào đó dập free và chỉ được nó mua cho dăm ba tô hủ tiếu, thì có anh sugar daddy lo cho từ A-Z cũng đâu phải là quá tệ.

Ở cái tuổi 18 này, em đang là người "bán" một sản phẩm có rất đông người muốn "mua", là thứ nằm giữa háng em. "Cầu" đang vượt "cung" nên đứa nào chịu trả giá cao nhất thì mới bán, không thì dẹp. Chúc em may mắn và có cuộc sống như ý.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Sợ thì thôi, kiếm thằng khác mà yêu. Quan trọng không phải tôi khuyên gì hay nói gì, mà quan trọng là bản thân bạn có cảm thấy thoải mái với lựa chọn của mình hay không.

Không biết gì thì vui lòng ngậm mõm lại. Bạn tự lội lại history của mình để đọc những câu hỏi bạn post lên đây mà xem, bản thân bạn còn ngổn ngang đầy vấn đề chưa giải quyết xong mà bày đặt tư vấn cho ai???
Vấn đề của tôi thì có và ngay cả ông cũng vậy, ai cũng có vấn đề của mình. Còn tôi khuyên em nó là có cái lý của tôi, sai hay đúng thì chưa biết nhưng ông đừng có giở cái giọng bố đời lên như vậy.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Lý cái con cặc. Đã ngu còn thích ẳng thì cút.

Vấn đề của tôi thì có và ngay cả ông cũng vậy, ai cũng có vấn đề của mình. Còn tôi khuyên em nó là có cái lý của tôi, sai hay đúng thì chưa biết nhưng ông đừng có giở cái giọng bố đời lên như vậy.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Chết mẹ cười "cái lý của tôi" hahaha.

Là một người thừa kinh nghiệm đi xin tư vấn (thời bé dại) từ thiên hạ, và giờ đang đi tư vấn cho thiên hạ, tôi đúc kết thế này:

Đa phần khi các bạn gặp khó khăn một điều gì đó, cụ thể là tình cảm trai gái đi, các bạn sẽ có xu hướng tìm ai đó giãi bày, hoặc phổ biến hơn là lên mạng hỏi thiên hạ. Và tất cả những người mà các bạn tìm đến, họ đều nhiệt tình đưa ra đủ loại lời khuyên mà "theo-họ-là" ĐÚNG hehe.

Và giờ chuyện vui mới bắt đầu nè: Đa phần họ, những người các bạn tìm đến, cũng ĐÉO BIẾT GÌ HƠN BẠN cả.

Chẳng hạn bạn "theo đuổi" (tôi rất buồn nôn từ này) gái lâu quá rồi mà không được, và bạn tìm lời khuyên từ thằng bạn, nó sẽ nói một câu đại loại như "Mày phải kiên trì và nhẫn nại bla bla". Vấn đề đây là lời khuyên SAI, và thằng bạn của bạn nó cũng đéo biết gì hơn bạn cả. Vì câu trả lời ĐÚNG DUY NHẤT, luôn luôn là "xóa số và tán con khác."

Hôm nọ trên này còn có một bạn, hình như là gái, còn "khuyên" người khác nên tìm bạn tình thông qua "mai mối cho lành". Đó tất nhiên là một lời khuyên sai bét và hoàn toàn nhảm nhí, nhưng tất nhiên, người ta cũng có "cái lý" của người ta hehe vãi cả lý.

Đã tìm lời khuyên, thì phải tìm ĐÚNG người có chuyên môn. Và tương tự, chỉ khi mình THẬT SỰ hiểu rõ vấn đề, mình mới nên mở miệng.

Bản thân mình đã đéo biết cái con cặc gì, mà cứ nhao nhao giơ tay phát biểu toàn điều tào lao, rồi chẳng may người nghe họ tưởng thật làm theo, thì hậu quả khôn lường. Đó là cái ngu thứ nhất. Được nhắc nhở còn bày đặt tự ái xửng cồ như một con teen dẩm, là cái ngu thứ hai. Hai cái ngu cộng lại = CÚT. Diễn đàn Chân Chính này đéo có chỗ cho thể loại như vậy.

Lời khuyên của chính mình mà sai hay đúng vẫn còn chưa biết?????

Vậy thì thiết nghĩ nên ngậm mẹ nó cái họng vào đi, cảm thấy không giúp được thì im lặng cũng là một cách gián tiếp để giúp họ rồi; còn hơn là ẳng lung tung rồi lỡ họ nghe và làm theo thì lúc đó còn tạo nghiệp hơn.

Theo anh thì tuổi tác không thành vấn đề đâu em ạ , anh có từng biết một cặp chồng hơn vợ tận 38tuoi nhưng họ vẫn sống với nhau đến khi răng long đầu bạc đó thôy . Chồng mất năm 95t vợ mất năm 70t và cuộc sống họ gần như viên mãn đến cuối đời ,họ có con và ai nấy cũng giỏi giang thành công cả. Đó là thực tế 100% a đã từng biết.