Làm sao để chốt kèo một người đàn ông và khiến anh ta cưới mình ạ?

Em muốn hỏi thầy và các anh thời điểm nào thì các anh quyết định cưới người phụ nữ ạ?

Theo quan điểm của mình thì người đàn ông khi quyết định lấy 1 người phụ nữ ( không phải do bsi bảo cưới hay ép cưới bla bla ) thì mình nghĩ họ phải vững kinh tế một chút. Bản thân 2 người họ thấu hiểu lẫn nhau, hòa hợp về nhiều mặt ( kphai hòa hợp tất ), thoải mải trong mqh thì sẽ cưới thôi :))))

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Con người chứ có phải con chó con mèo đâu mà có "cách nào" khiến nó cưới mình khi nó không / chưa muốn?

Còn khi nó đã MUỐN cưới mình, thì mình chẳng cần làm gì, nó vẫn cưới mình thôi.

Theo quan điểm của mình thì người đàn ông khi quyết định lấy 1 người phụ nữ ( không phải do bsi bảo cưới hay ép cưới bla bla ) thì mình nghĩ họ phải vững kinh tế một chút. Bản thân 2 người họ thấu hiểu lẫn nhau, hòa hợp về nhiều mặt ( kphai hòa hợp tất ), thoải mải trong mqh thì sẽ cưới thôi :))))
Tôi thấy bạn cmt vững kinh tế giống suy nghĩ của tôi khi ny đề cập vấn đề cưới xin và tôi đã chủ động rút khỏi mqh để cô ấy cưới người khác.

Mình có 1 người bạn cũng vừa mới trả qua tình hướng này. Bạn mình từ HN vào SG quên bạn trai, bạn trai này kính tế vững vàng, cả 2 người đều trẻ tầm 24 và 25. Nhưng đối với bạn trai vẫn chưa yêu nhiều người nên vẫn chưa sẵn sàng với trách nhiệm lập gia đình, bạn trai còn muốn chơi với bạn bè, thử những trải nghiệm yêu mới nên chưa muốn chốt vs bạn mình. Dù 2 người rất hợp nhau, nhưng có vẻ là không đúng thời điểm.

Last edited: