Mai e đi thi rồi!!!

Vậy là ngày quyết định này cũng đến, ngày mà em đi thi đại học. Từ trc đến nay em ít khi thấy lo lắng áp lực trong thi cử. Đợt đi thi hsg huyện lớp 5 dù còn nhỏ và cũng là lần thi quan trọng( cô giáo lúc đó hơi bệnh thành tích, không thi được chắc cô cay lắm) vậy mà e chẳng cảm thấy chút sợ hãi j, rồi thi vào 10 thì em đi một mình đến thi cũng chẳng thấy một chút lo lắng nào. Khi thi học kì những năm cấp 3 thậm chí em còn đi chẳng học j rồi cầm đúng cái bút vào thi với đầy sự tự tin. Vậy không hiểu sao đột nhiên hôm nay em thấy lo lắng bồn chồn thực sự, cảm thấy áp lực như khiến mình ngộp thở. Không biết mọi người lúc thi đại học hồi đó cảm thấy thế nào!!!!

Hít thở thật sâu, trước khi vào thi thì đừng ăn quá no mà khó chịu. Đi vệ sinh trước khi vào thi. Làm câu nào chắc câu đấy, đọc qua không có cảm giác gì thì bỏ qua làm câu khác luôn, hết một lượt rồi quay lại. Riêng các môn trắc nghiệm học sinh rất hay sai những câu đầu, vậy nên để ý các dữ kiện, các điều kiện thật kỹ. Làm đến các câu cuối cùng gặp câu khó nếu không đủ khả năng thì đừng cố, soát lại các câu đã làm. Điểm đại học của tôi không quá cao nhưng tôi không sai những câu dễ. À nếu bạn thi các môn như toán lý hoá, tôi có lời khuyên này mong giúp được bạn, nếu có những câu mà không chắc chắn, hoặc nhớ mang máng. Hãy quyết đoán. Chúc bạn thi tốt.

Hít thở thật sâu, trước khi vào thi thì đừng ăn quá no mà khó chịu. Đi vệ sinh trước khi vào thi. Làm câu nào chắc câu đấy, đọc qua không có cảm giác gì thì bỏ qua làm câu khác luôn, hết một lượt rồi quay lại. Riêng các môn trắc nghiệm học sinh rất hay sai những câu đầu, vậy nên để ý các dữ kiện, các điều kiện thật kỹ. Làm đến các câu cuối cùng gặp câu khó nếu không đủ khả năng thì đừng cố, soát lại các câu đã làm. Điểm đại học của tôi không quá cao nhưng tôi không sai những câu dễ. À nếu bạn thi các môn như toán lý hoá, tôi có lời khuyên này mong giúp được bạn, nếu có những câu mà không chắc chắn, hoặc nhớ mang máng. Hãy quyết đoán. Chúc bạn thi tốt.
Cảm ơn bạn!!