Nên mua nệm foam hay lò xo ( túi độc lập)

Em đang phân vân giữa 2 loại nệm này
Tìm hiểu sơ thì e thấy mỗi loại có những ưu-nhược điểm như sau:

Nệm lò xo ( túi độc lập)
loại này khác với lò xo liên kết là ko bị kêu khi trở mình, ưu điểm là mát, đẹp, sang,
Giá tầm 5tr nhưng tuổi thọ ngắn chỉ tầm 10-15 năm là xuống cấp.

nệm foam
Nệm này giá thành tốt, cũng đẹp nhưng mùa hè sẽ hơi nóng. Giá tầm 3-4tr. Nhưng tuổi thọ nệm cao từ 20-25 năm.

ko biết nêm mua loại nào ae nhỉ?
có loai cao su non nữa nhưng mà lởm quá. Cònloại cao su thiên nhiên thì rất tốt nhưng giá chát quá. Kinh tế eo hẹp. Giámấy chục triệu 1 cái nên chắc ko mua loại này

bác mua nệm cao su thiên nhiên kim cương đi, em đang dùng, chất lượng như kymdan, giá xấp xỉ 10tr tặng gối ngủ + gối ôm + bộ drap

À, bạn nhìn xem, một chiếc đệm lò xo thực sự bền hơn, nếu bạn luôn có nó ở cùng phòng và bạn không di chuyển nó đi đâu, thì bạn nên mang nó đi, vì khi bạn di chuyển, đệm lò xo không thể cuộn lại được. Những hình paralonic có thể được gấp lại và chúng không nhô lên khi người khác nằm đè lên bạn

_ Không nên đặt giường đối diện gương. _ Tránh đặt đầu giường trực tiếp dưới cửa sổ. _ Tránh kê giường đối diện cửa ra vào hoặc đối diện nhà vệ sinh trong phòng ngủ. nên chân ra hướng ngoài, để ai đi lên đi vào bạn không bị giật mình Bác đã xác định nằm nệm tốt như ru9 thì cứ mua về mà đặt. Với cả nệm ru9 có thiết kế 3 tầng foam độc quyền. Quay trái ko đc thì quay phải, giúp nâng đỡ cơ thể. Cứ sao mà cảm thấy thoải mái và đẹp nhất thôi. Lăn tăn làm gì ^^