NGƯỜI YÊU MUỐN GIỮ ĐẾN NGÀY CƯỚI

Theo tháp nhu cầu Maslow , thấp nhất là nhu cầu sinh lý ( ăn uống ngủ nghỉ, tình dục,...) tiếp đến mới các tầng tháp cao hơn.
Em cũng vậy, chuyện là em đang quen một cô bạn gái, khi quen nhau được 1 tuần thì em mới deal với nhau về chuyện tình dục.
Thì bạn gái em muốn giữ đến ngày cưới, còn em thì đã quen được khá nhiều và chuyện tình dục cũng đã trải nghiệm qua.
Thế là em mấy nay suy nghĩ, có nên tìm một gái khác, hay là tiếp tục quen cô bạn gái này vì hiện tại em cũng rất cần một mối quan hệ nghiêm túc.
Nhờ thầy tư vấn với ạ!

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Mới quen được 01 tuần thì nó chưa phải bạn gái của bạn, và mới 01 tuần xin địt nó không cho là đúng rồi.

Ở đây có quá nhiều vấn đề. Thứ nhất, bạn không đủ kiến thức, kinh nghiệm, sức hấp dẫn lẫn sự trưởng thành để làm cho chuyện tình dục đến một cách tự nhiên và thoải mái giữa gái và bạn, mà bạn phải "deal" (tôi hiểu chữ này nghĩa là bạn bảo gái cho bạn địt một nháy.)

Thứ hai, gái đem chuyện tình dục lên bàn đàm phán với thông điệp rất rõ ràng: "Mày muốn địt thì mày phải cưới bà", thay vì thoải mái cùng bạn tận hưởng mùi vị ngọt ngào của ái tình (bao gồm sex). Và đây không hoàn toàn là lỗi của gái.

Tóm lại, với những ca đầy lỗi thế này, thì thích gì làm nấy thôi.