Phải làm gì khi chồng có bồ

E lấy chồng được 3 đứa con đứa lớn nhất học lớp 10 đứa bé nhất học lớp 3 chồng làm thầu xây dựng mua đất xây nhà ở biên hoà cho thợ ở cùng e và các con sống cùng mẹ chồng ở Quảng Trị gần đây e phát hiện chồng đưa bồ về nhà biên hoà sống bồ của chồng e đã có 1 đứa con gái riêng 6-7 tuổi những năm trước khổ sở vất vả ở Quảng Trị nên chồng e vào Biên Hoà làm ăn, bây giờ làm ăn khấm khá lại đi nuôi con thằng khác con ruột 5-6 tháng nay k gửi tiền về e làm ở quê lam lũ tủi khổ e còn nghe nói đứa bồ có con với chồng e đc 2-3 tháng, e muốn mẹ chồng e cùng e và các con vào trong đó, e k biết làm thế nào nữa mong Thầy cho e lời khuyên ạ. Cách giải quyết e nên làm là gì ạ?

Thầy Giáo Giảng

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Tôi biết điều này hơi khó nghe, nhưng khi người ta đã muốn đi, bạn chỉ có thể chấp nhận và để họ đi. Chúng ta không thể và cũng không có lý do gì để giữ người quyết tâm muốn bỏ mình.

Dĩ nhiên, ở đây, tôi nghĩ bạn không tiếc gì "con người" của anh chồng bạn, nhưng bạn tiếc là tiếc "tài nguyên" (tiền) mà bạn nghĩ lẽ ra phải thuộc về con bạn thay vì con đứa khác.

Vậy giải pháp đẹp nhất cho cả hai là ra tòa ly dị đàng hoàng. Anh ấy được toại nguyện sống cùng người anh ấy muốn. Còn con của bạn vẫn được hưởng phần "tài nguyên" hợp pháp mà bố nó có trách nhiệm cho nó.

Còn nếu ý bạn là muốn làm sao để anh ấy quay về với bạn, thì rất tiếc đây không còn nằm trong vòng kiểm soát của bạn nữa rồi. Trừ khi anh ấy bỗng đổi ý và xin quay trở lại, ngoài ra bạn không thể làm gì để mang anh ấy trở lại với mình.

Có thể sau đây, bạn sẽ bảo tôi là "Nhưng em KHÔNG MUỐN MẤT anh ấy". Nhưng sự thật thì bạn ĐÃ MẤT anh ấy rồi.

Cuối cùng, bạn bảo bạn muốn lôi mẹ chồng cùng mẹ con em vào trong đó, chắc là để đánh ghen? Để làm náo loạn lên, dọa cho con kia sợ vãi đái để chồng bạn quay về với bạn? Nếu đó là những gì bạn đang muốn làm, thì tôi khuyên ĐỪNG. Làm thế 100% vô ích, và rất hạ thấp nhân phẩm của mình và chỉ khiến bạn hối hận sau này.

Chúc bạn sớm chấp nhận điều này.

E lấy chồng được 3 đứa con đứa lớn nhất học lớp 10 đứa bé nhất học lớp 3 chồng làm thầu xây dựng mua đất xây nhà ở biên hoà cho thợ ở cùng e và các con sống cùng mẹ chồng ở Quảng Trị gần đây e phát hiện chồng đưa bồ về nhà biên hoà sống bồ của chồng e đã có 1 đứa con gái riêng 6-7 tuổi những năm trước khổ sở vất vả ở Quảng Trị nên chồng e vào Biên Hoà làm ăn, bây giờ làm ăn khấm khá lại đi nuôi con thằng khác con ruột 5-6 tháng nay k gửi tiền về e làm ở quê lam lũ tủi khổ e còn nghe nói đứa bồ có con với chồng e đc 2-3 tháng, e muốn mẹ chồng e cùng e và các con vào trong đó, e k biết làm thế nào nữa mong Thầy cho e lời khuyên ạ. Cách giải quyết e nên làm là gì ạ?

jacksparrow

Moderator
Staff member
thầy nói đúng đấy bạn ạ, mẹ mình cũng đã từng trong tình trạng của bạn, và nói thật, sau này có hối tiếc vì những hành động bộc phát lúc nóng giận, làm căng lên sẽ tự hạ thấp nhân phẩm bạn thôi, hãy sống vì mình, quay đầu đi tiếp, và sống cho thật đẹp, nói nôm na là từ giờ đến cuối đời => đầu tư cho mình

thầy nói đúng đấy bạn ạ, mẹ mình cũng đã từng trong tình trạng của bạn, và nói thật, sau này có hối tiếc vì những hành động bộc phát lúc nóng giận, làm căng lên sẽ tự hạ thấp nhân phẩm bạn thôi, hãy sống vì mình, quay đầu đi tiếp, và sống cho thật đẹp, nói nôm na là từ giờ đến cuối đời => đầu tư cho mình
Dạ vâng e cảm ơn ạ