ra ở riêng

Chào thầy và anh em
Em năm nay đang là sinh viên năm cuối, đang sống cùng gia đình. Em dự tính sẽ save tiền và sau khi ra trường 2 năm sau sẽ ra ở riêng. Tuy nhiên, 4 năm nữa là bố mẹ em sẽ về quê sinh sống, em sẽ được bố mẹ cho nhà để ở. Vậy theo thầy và anh em, em vẫn sẽ làm theo kế hoạch là 2 năm nữa ra ở riêng, hay tiết kiệm thêm 2 năm nữa để ở riêng theo nhà bố mẹ cho.
Em cảm ơn

Chào thầy và anh em
Em năm nay đang là sinh viên năm cuối, đang sống cùng gia đình. Em dự tính sẽ save tiền và sau khi ra trường 2 năm sau sẽ ra ở riêng. Tuy nhiên, 4 năm nữa là bố mẹ em sẽ về quê sinh sống, em sẽ được bố mẹ cho nhà để ở. Vậy theo thầy và anh em, em vẫn sẽ làm theo kế hoạch là 2 năm nữa ra ở riêng, hay tiết kiệm thêm 2 năm nữa để ở riêng theo nhà bố mẹ cho.
Em cảm ơn
Như tôi đã trả lời, nếu như bạn chắc chắn rằng bố mẹ bạn sẽ để lại nhà cửa cho bạn, thì thời điểm hiện tại bạn không nên ra ở riêng để tiết kiệm chi phí, thời gian này hãy cố gắng làm việc và tích luỹ thật nhiều. Theo như bạn nói, 4 năm nữa bố mẹ bạn sẽ về quê sinh sống, tức là năm 2025 bạn sẽ sở hữu căn nhà mà bố mẹ bạn có ý định để lại cho bạn. Quãng thời gian này không phải quá dài và là điều kiện tuyệt vời để bạn có thể tích luỹ, tôi tính trung bình 1 năm bạn để dành ra được 50 triệu, 4 năm bạn cũng đã tích luỹ số tiền kha khá 200 triệu rồi, nhất là sinh viên vừa mới ra trường nữa.