Run tay khi Hít Đất

Mình xin chào anh em chân chính. Mình là nam 23 tuổi, trong khoảng thời gian rảnh mình có dành thời gian thực hiện thử thách 30 ngày tập luyện trên app homeworkout.
Trong lúc thực hiện mình mới phát hiện ra mình bị run tay khi thực hiện động tác hít đất. Khi mình hạ xuống cơ tay mình run cường độ cao hơn và mình không thể thực hiện động tác " Regular push up" được. nhưng nếu mình để cánh tay rộng ra có thể hít được 15 cái, nhưng động tác này không phát triển cơ ngực được.
Hy vọng ae góp ý giúp mình!
Cảm ơn.

1 phần do cẳng tay bạn yếu, bạn nên tập cho phần tay này cho quen trước đã, trên mạng có bán những dụng cụ tập cơ tay cho săn chắc, bài hít đất với đẩy tạ đòn dùng lực rất lớn, ko tập phần cẳng tay, bắp tay đẩy tạ với hít đất rất nhanh nản

1 phần do cẳng tay bạn yếu, bạn nên tập cho phần tay này cho quen trước đã, trên mạng có bán những dụng cụ tập cơ tay cho săn chắc, bài hít đất với đẩy tạ đòn dùng lực rất lớn, ko tập phần cẳng tay, bắp tay đẩy tạ với hít đất rất nhanh nản
Có thể do cơ thể mình quá yếu sau quá nhiều năm lười biếng và bỏ ăn sáng suốt nhiều năm.Việc bị run này không chỉ ở cơ tay mà cơ chân,bụng,lưng, điều như vậy. Sau hơn 10 ngày mình tập với tạ với bài luyện push từ cơ bản. Giờ cơ thể mình khá ổn, từ số 0 cái giờ được 5 cái đúng form rồi 💪.