Thầy Giáo Giảng đích thân tư vấn.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Đây là topic do đích thân tôi, Thầy Giáo Giảng, trực tiếp tư vấn các vấn đề tình cảm và những mối quan hệ cho các bạn.

Tôn chỉ trước sau như một, tôi muốn chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức của mình để giúp các bạn hạnh phúc hơn, và trở thành những phiên bản tốt hơn của chính mình.

Trong topic này, tôi tư vấn mọi vấn đề, thắc mắc, trả lời mọi câu hỏi liên quan đến các chủ đề tình cảm trai gái, tình cảm hôn nhân, tình cảm gia đình, anh chị em, cha mẹ con cái, đồng nghiệp bạn bè, phát triển bản thân. Vân vân.

Tôi chỉ tư vấn những câu hỏi post công khai trong topic, không trả lời inbox. Lý do: Tư vấn riêng thì những người khác không đọc được vấn đề của các bạn để học hỏi từ nó.

Nếu các bạn thật sự cần được tư vấn riêng, tất nhiên tôi thu phí. Chi tiết vui lòng inbox.

Nội quy topic:

- KHÔNG bàn chuyện chính trị, tôn giáo, chiến tranh, khiêu dâm, ba hoa nhăng cuội nhảm nhí xàm lồn.

Last edited:
Xin chào thầy giáo Giảng.
Em mạn phép post bài, nhờ thầy và các ace CC tư vấn.
E có kết một bé, sn 99 đang học năm cuối một trường tư ở SG.
Về khoảng cách địa lí, 2 đứa ở chung toà cc mini nên thường xuyên tiếp xúc, thời gian đầu e có info của bé và biết bé chơi game lqmbile nên lân la rủ chơi cùng và 1 time sau thì có nt nhiều hơn, em chủ động khơi gợi nhiều chủ đề, đùa cho bé cười, nói cả vd tế nhị và bé cũng hồi đáp rất nhiệt và vấn đề là bé có người yêu - khoảng hơn 2 năm. Thằng đó mới đá đít ẻm, nên nó rất buồn và nó rủ em uống nhiều rượu kết quả say sml, hôm sau e chở nó đi truyền nước. Tối đến tiếp tục uống, như vậy là 3 hôm liền. Nên có khai thác đc nhiều thông tin sơ qua về gia cảnh, girl Đà Lạt, nhà bme làm kinh doanh, có 2 chị em gái, bme có cho em 1 căn nhà và em thường ở đó. Gia cảnh thì so với em thì k môn đăng hộ đối, e là 1 thằng bần nông chính gốc.
E nó là type người sống có lẽ là tình cảm vì e nó quen nyc1 2 năm và mất 2 năm k quen thêm ai, giờ đến thằng nyc2 em nó vẫn rất lụy mặc dù thằng đó so với như cẹc vậy đó, nhỏ con, đen đúa.( chắc đc gia cảnh ok hơn nhưng vẫn là muỗi so với gái).
Gái và nyc2 quen nhau từ đầu năm 1, cùng nhau trải qua nhiều kỉ niệm vui buồn có đủ, gái đã từng cố gắng thay đổi từ 1 tiểu thư vì nyc2 mà đi phát tờ rơi cùng, đi làm bảo vệ ca đêm, tập tành nấu ăn, và khoảng tg gia đình tml nyc2 đùn đẩy k chu cấp cho học, thì tml nghỉ học và em nó là người thuyết phục phụ huynh tml cho đi học, gái lo tiền ăn, tiền nhà...v..v ==> rất thương tml luôn.
Và e vẫn nhắn tinh đong đua, với tư tưởng ban đầu đùa là chính, nhưng sau những lần tâm sự đầy tính cảm thông, bỗng thấy thương và muốn bảo bọc gái.
Em nghĩ gái sẽ mất nhiều time để quên đi tml nyc2, và e thì k muốn là người thay thế ngay lúc gái yếu đuối, muốn nó phải thật sẵn sàng khi bắt đầu 1 mqh mới.
Đến nay là 2 đứa nó k ll được khoảng hơn tháng, gái nói vẫn nhớ tml lắm nhưng tự trọng k chủ động nhắn tin( e nghĩ nếu tml kia chủ động thì 2 đứa sẽ làm hoa chắc)
Trc e có khuyên nhủ nó đại loại là tập trung vào bản thân, đi tập gym, yoga..chạy nhảy ở công viên cho khuây khoả đầu óc, lấy lại vóc giác cho ngon vòng nào ra vòng đó; và gái chủ động rủ e đi tập gym, mà nay đang dịch nên k đi, thế là e rủ gái đi chạy 2 lần nhưng đều bị ăn quả hớ, lần thứ 3 thì gái chủ động set kèo và đã đi xong; gái có rủ đi học tiếng nhật, trung để cbj cho kế hoạch đi du học Úc khi học đh xong --> e từ chối vì k có nhu cầu.
Viết dài dòng lan man quá, nên em chốt lại vấn đề về phía em đang kẹt ở 2 options:
# cảm thấy gái cũng có cảm tình với mình( gái có rất nhiều vệ tinh) và vì nếu fall in love với gái sẽ thì e phải xác định nghiêm túc lâu dài, trong khi đó em 25t, đang thất nghiệp vì mới nghỉ đợt trc tết, sau tết thì dính dịch, đậu má chớ; gia cảnh của e như nói ở trên.
Nhờ thầy tư vấn giờ nên tìm hiểu, la cà cho tình cảm thêm ngấm và lo tập trung bản thân trước hay kệ cm gái vì mình méo có cửa - e k muốn làm ng thay thế. Hết ạ

Attachments

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Thích đứa nào thì rủ nó đi chơi. Nếu trong cùng dãy trọ thì rủ nó sang phòng xem phim. Mấu chốt là phải đẩy mạnh mức độ kịch tính theo hướng va chạm thể xác.

Rủ nó đi chơi (hoặc về phòng) quá 02 lần không được, thì xóa số và quên nó đi.

Rủ nó đi chơi (hoặc về phòng) tối đa 03 buổi vẫn chưa quan hệ tình dục được, thì cũng xóa số và quên nó đi.

Djgital DVT said:
Viết dài dòng lan man quá, nên em chốt lại vấn đề về phía em đang kẹt ở 2 options:
# cảm thấy gái cũng có cảm tình với mình( gái có rất nhiều vệ tinh) và vì nếu fall in love với gái sẽ thì e phải xác định nghiêm túc lâu dài, trong khi đó em 25t, đang thất nghiệp vì mới nghỉ đợt trc tết, sau tết thì dính dịch, đậu má chớ; gia cảnh của e như nói ở trên.
Nhờ thầy tư vấn giờ nên tìm hiểu, la cà cho tình cảm thêm ngấm và lo tập trung bản thân trước hay kệ cm gái vì mình méo có cửa - e k muốn làm ng thay thế. Hết ạ

Chào thầy và các thành viên mới. Em nhờ thầy tư vấn giúp em.
Em sinh năm 92, thích cô bạn cùng lớp k3. Em thì làm xa nhà nên thỉnh thoảng mới về đk. dạo này tiến triển khá tốt. Cụ thể hôm m1 tết e có đến chúc tết riêng nhà gái, gái tỏ vẻ rất vui và e cũng gặp luôn mẹ gái. Sau đó có cafe riêng vài buổi nữa, hôm 14.2 e có về tặng hoa, đi ăn cafe. E định 8.3 về chốt nhưng hôm đó gái bận. Trời xui đất khiến thế nào hôm rồi e lại nhắn tin bảo thích gái, thế là bị gái từ chối . Bảo thời điểm này chưa nghĩ đến tc cá nhân , còn nhiều việc phải làm, hãy giữ mqh bạn bè. Còn nói e ko hợp với gái vì gái ko phải ng truyền thống ạ. Giờ e còn cơ hội ko và phải làm ntn ạ, vì e nghĩ gái thích e rồi nên e mới nhắn tin như vâyh

• Like
Reactions: TGG

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Bạn phạm phải sai lầm kinh điển trong việc quyến rũ phụ nữ là TỎ TÌNH.

Nếu mọi việc vẫn diễn ra ngon trớn, thì việc của bạn là tăng dần mức độ kịch tính bằng việc nắm tay => ôm eo => hôn => quan hệ tình dục. Sau khi quan hệ tình dục xong, thì gái auto xem bạn là người yêu, thậm chí chồng, mà bạn không cần "tuyên bố" câu nào cả.

Đằng này, bạn lại phá hỏng bầu không khí hồi hộp kích thích bằng câu tỏ tình vô duyên như thể ném đá vào giữa mặt hồ đang tĩnh lặng vậy.

Nói chung, với những ca thế này, thì giải pháp là nhắn nó cái tin mang nội dung như sau:

"Anh không có nhu cầu làm bạn em, vì anh không muốn làm bạn em mà muốn làm người yêu em. Khi nào em cảm thấy muốn làm người yêu của anh thì cho anh biết. Chào em."

Sau tin nhắn này, bạn xóa số nó, quên nó đi và tán con khác. Với tin nhắn này, bạn đã "trao cờ" vào tay nó, và "phất" hay không là quyền của nó.

- Nếu vì lý do nào đó, nó liên lạc lại, thì tốt quá, lúc đó ta tính sau.
- Nếu nó không bao giờ liên lạc lại, thì cũng hehe tốt quá, vì thế nghĩa là nó thật sự không tha thiết có mình trong đời nó, thì mình việc đéo gì phải xoắn nữa nhỉ?

Đơn giản vậy thôi.

Em sinh năm 92, thích cô bạn cùng lớp k3. Em thì làm xa nhà nên thỉnh thoảng mới về đk. dạo này tiến triển khá tốt. Cụ thể hôm m1 tết e có đến chúc tết riêng nhà gái, gái tỏ vẻ rất vui và e cũng gặp luôn mẹ gái. Sau đó có cafe riêng vài buổi nữa, hôm 14.2 e có về tặng hoa, đi ăn cafe. E định 8.3 về chốt nhưng hôm đó gái bận. Trời xui đất khiến thế nào hôm rồi e lại nhắn tin bảo thích gái, thế là bị gái từ chối . Bảo thời điểm này chưa nghĩ đến tc cá nhân , còn nhiều việc phải làm, hãy giữ mqh bạn bè. Còn nói e ko hợp với gái vì gái ko phải ng truyền thống ạ. Giờ e còn cơ hội ko và phải làm ntn ạ, vì e nghĩ gái thích e rồi nên e mới nhắn tin như vâyh

Last edited:
Bạn phạm phải sai lầm kinh điển trong việc quyến rũ phụ nữ là TỎ TÌNH.

Nếu mọi việc vẫn diễn ra ngon trớn, thì việc của bạn là tăng dần mức độ kịch tính bằng việc nắm tay => ôm eo => hôn => quan hệ tình dục. Sau khi quan hệ tình dục xong, thì gái auto xem bạn là người yêu, thậm chí chồng, mà bạn không cần "tuyên bố" câu nào cả.

Đằng này, bạn lại phá hỏng bầu không khí hồi hộp kích thích bằng câu tỏ tình vô duyên như thể ném đá vào giữa mặt hồ đang tĩnh lặng vậy.

Nói chung, với những ca thế này, thì giải pháp là nhắn nó cái tin mang nội dung như sau:

"Anh không có nhu cầu làm bạn em, vì anh không muốn làm bạn em mà muốn làm người yêu em. Khi nào em cảm thấy muốn làm người yêu của anh thì cho anh biết. Chào em."

Sau tin nhắn này, bạn xóa số nó, quên nó đi và tán con khác. Với tin nhắn này, bạn đã "trao cờ" vào tay nó, và "phất" hay không là quyền của nó. Đơn giản vậy thôi.
Còn cách nào khác ko thầy, e biết e ngu rồi nhưng lâu lâu mới về được 1 hôm gặp gái nên cuống quá.. giờ bầu ko khí bị phá vỡ rồi nói chuyện cũng khó. E ko muốn mất mqh này nhưng lỡ rồi, vì trước đây lúc uống rượu gái cũng có nói thích em, nên e tưởng bở.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Bôi đen: KHÔNG.

Bôi đỏ: Đây là một bài học nữa cho bạn về tâm lý học con người, là "Đừng nghe những gì gái nói, mà hãy nhìn những gì gái làm."

Còn cách nào khác ko thầy, e biết e ngu rồi nhưng lâu lâu mới về được 1 hôm gặp gái nên cuống quá.. giờ bầu ko khí bị phá vỡ rồi nói chuyện cũng khó. E ko muốn mất mqh này nhưng lỡ rồi, vì trước đây lúc uống rượu gái cũng có nói thích em, nên e tưởng bở.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Còn tùy "nyc" của bạn là trai hay gái. Yếu tố giới tính ở đây rất quan trọng để trả lời câu hỏi dạng này.

Có nên tha thứ cho nyc đã từng phản bội không Thầy ?

Dạ khác gì vậy Thầy nhỉ? Nyc e là trai, rất có tri thức, mọi người hay bảo đàn ông như a ý đã nhìn ra và thừa nhận lỗi lầm thì nên cho họ 1 cơ hội sửa sai. Theo Thầy thì thế nào ạ? Tụi em đã có giai đoạn từng suýt đăng ký kết hôn với nhau, cho đến khi người thứ 3 xuất hiện.

• Like
Reactions: TGG

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Cám ơn em chia sẻ.

Tôi nói ngắn gọn thế này:

Do đặc trưng trong cấu tạo sinh học, chuyện tình dục đối với hai giới khá khác nhau.

Với thằng đàn ông, do bản năng phát tán nguồn gien mọi nơi mọi lúc, việc tình dục với hắn đôi khi chỉ đơn thuần là để thỏa mãn yếu tố sinh lý. Đó là lý do rất nhiều thằng đàn ông dù đã có bạn gái / vợ mà vẫn đi chơi phò, mát-xa thậm chí cặp kè. Nhưng đa phần chỉ để thỏa mãn tình dục thôi, còn trái tim hắn vẫn thuộc về người phụ nữ đang chờ hắn ở nhà.

Ngược lại, chuyện tình dục với phụ nữ không đơn giản là thuần sinh lý, mà họ chỉ đồng ý cho thằng khác đưa dương vật vào người mình KHI VÀ CHỈ KHI họ đã KHÔNG CÒN tôn trọng thằng đàn ông của họ. Nghĩa là với phụ nữ, họ chỉ có thể ngủ với thằng khác trái tim họ đã không còn thuộc về thằng đàn ông của họ.

Nghĩa là, nếu em là trai, và bạn gái em ngủ với thằng khác, thì tôi sẽ khuyên em bỏ nó ngay & luôn. Nhưng nếu em là gái, và nó là trai, thì câu chuyện lại thành ra hơi khác, như tôi vừa trình bày.

Thành ra, ít nhất là đối với tôi, chuyện ngoại tình (hay "phản bội" theo cách nói của em) nếu xuất phát từ phụ nữ thì cơ may hàn gắn cho cả hai là KHÓ hơn là xuất phát từ thằng đàn ông. Tất nhiên, post này của tôi không nhằm "cổ vũ" đàn ông ngoại tình nhé, mong em hiểu.

Tóm lại, nếu tôi là em, và nếu cậu người yêu cũ kia đã nhìn ra sai lầm của mình, thành khẩn trong việc hối lỗi và tha thiết muốn quay lại cùng em, thì TẠI SAO KHÔNG? Đàn ông trẻ thì hay vấp ngã, quan trọng là nó có đứng lên được không, và đứng lên ra làm sao.

Dạ khác gì vậy Thầy nhỉ? Nyc e là trai, rất có tri thức, mọi người hay bảo đàn ông như a ý đã nhìn ra và thừa nhận lỗi lầm thì nên cho họ 1 cơ hội sửa sai. Theo Thầy thì thế nào ạ? Tụi em đã có giai đoạn từng suýt đăng ký kết hôn với nhau, cho đến khi người thứ 3 xuất hiện.

Sói Già Gian Ác

Moderator
Staff member
Gửi đến bạn Djgital DVT : Bạn mắc quá nhiều sai lầm.
Thứ nhất hạn chế nhắn tin gọi điện lại càng sớm càng tốt, thay vào đó rủ nó đi chơi và tiếp xúc thân thể nhiều vào.
Thứ 2 bạn dây vào gái mà nó chưa quên được nyc thì chứng tỏ cô gái đấy hiện tại chưa có một đời sống được hạnh phúc và bạn cũng chưa có vị gì trong mắt cô ta.
Thứ 3 tôi thấy bạn quá thiếu tự tin khi mang cả vấn đề gia cảnh ra so sánh môn đăng hộ đối và tự hạ thấp mình.
Thứ 4: bạn đừng cố thay đổi 1 người nào đó không phải là bạn vì đéo bao giờ có chuyện vì bạn mà họ thay đổi đâu.
Thứ 5: Bạn cho tôi hỏi xác định nghiêm túc, lâu dài là cái đéo gì vậy, tôi nghe đéo hiểu gì cả và tôi khuyên bạn bỏ ngay cái suy nghĩ đó đi cho tôi không bạn còn sml rất nhiều
Việc của bạn bây giờ khẩn thiết cần làm là tạm quên cô gái kia đi tầm 1 năm thôi. Ra ngoài tập gym, học đàn, học hát, học võ,đi du lịch và làm bất cứ thứ gì cho bạn tốt lên mỗi ngày rồi hãy tính đến chuyện yêu đương. Xin hãy nghe tôi hãy thay đổi bản thân thật nhanh vào vì bạn năm nay cũng 25 rồi chứ đéo còn ít tuổi nữa đâu

Sói Già Gian Ác

Moderator
Staff member
Để tôi phân tích cho bạn nhé:
1.Bạn mắc phải sai lầm kinh điển là đi tỏ tình
2. bạn lại mắc tiếp sai lầm vì đi chơi riêng đến vài buổi mà đéo tăng được mức độ kịch tính lên
3. gái nó chưa nghĩ đến tc cá nhân vì nó đéo thích bạn chứ nó đã thích thì lol nó còn ngửa ra được
4. Case của bạn hết cách cứu. Giờ thì đừng làm gì, không nhắn tin gọi điện, ra ngoài tập gym và đi du lịch nhiều vào. nếu nó không nt cho bạn và quên bạn thì bạn cũng quên nó đi, còn nếu nó liên lạc lại sau 1 thời gian thì rủ nó đi chơi và tăng mức độ kịch tính bằng tiếp xúc vật lí lên. Nhưng kinh nghiệm của tôi thì bạn đéo có cửa ván bài này rồi

Last edited:
Gửi đến bạn Djgital DVT : Bạn mắc quá nhiều sai lầm.
Thứ nhất hạn chế nhắn tin gọi điện lại càng sớm càng tốt, thay vào đó rủ nó đi chơi và tiếp xúc thân thể nhiều vào.
Thứ 2 bạn dây vào gái mà nó chưa quên được nyc thì chứng tỏ cô gái đấy hiện tại chưa có một đời sống được hạnh phúc và bạn cũng chưa có vị gì trong mắt cô ta.
Thứ 3 tôi thấy bạn quá thiếu tự tin khi mang cả vấn đề gia cảnh ra so sánh môn đăng hộ đối và tự hạ thấp mình.
Thứ 4: bạn đừng cố thay đổi 1 người nào đó không phải là bạn vì đéo bao giờ có chuyện vì bạn mà họ thay đổi đâu.
Thứ 5: Bạn cho tôi hỏi xác định nghiêm túc, lâu dài là cái đéo gì vậy, tôi nghe đéo hiểu gì cả và tôi khuyên bạn bỏ ngay cái suy nghĩ đó đi cho tôi không bạn còn sml rất nhiều
Việc của bạn bây giờ khẩn thiết cần làm là tạm quên cô gái kia đi tầm 1 năm thôi. Ra ngoài tập gym, học đàn, học hát, học võ,đi du lịch và làm bất cứ thứ gì cho bạn tốt lên mỗi ngày rồi hãy tính đến chuyện yêu đương. Xin hãy nghe tôi hãy thay đổi bản thân thật nhanh vào vì bạn năm nay cũng 25 rồi chứ đéo còn ít tuổi nữa đâu
Em cảm ơn thầy, cho đến bây giờ e đã đẩy mạnh đụng chạm xác thịt( nắm tay, khoác vai, sờ eo) dự định tới sẽ cưỡng hôn. Và thả trôi cảm xúc xem thế nào rồi tính tiếp, thầy thấy vậy hợp lí chưa ạ

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Thằng đàn ông Chân Chính thì không "cưỡng" hôn gái, mà chỉ cho gái lý do để hôn mình.

Các bạn nói thế này, thì hóa ra tôi mang tiếng dạy các bạn đi cưỡng hôn con gái nhà người ta à. Khổ quá đi mất.

Việc của bạn khi đi chơi với gái, là tạo ra và duy trì một bầu không khí đáp ứng các tiêu chí THOẢI MÁI+ VUI VẺ + THƯ GIÃN cho hai đứa bạn cùng tận hưởng. Nụ hôn tự nó sẽ đến rất tự nhiên. Nếu muốn hôn, hãy hôn vào cuối buổi hẹn. Nếu gái không cho bạn hôn thì thôi xóa số và quên nó đi. Cái này tôi sẽ viết chi tiết thành bài cụ thể sau.

Em cảm ơn thầy, cho đến bây giờ e đã đẩy mạnh đụng chạm xác thịt( nắm tay, khoác vai, sờ eo) dự định tới sẽ cưỡng hôn. Và thả trôi cảm xúc xem thế nào rồi tính tiếp, thầy thấy vậy hợp lí chưa ạ

Thằng đàn ông Chân Chính thì không "cưỡng" hôn gái, mà chỉ cho gái lý do để hôn mình.

Các bạn nói thế này, thì hóa ra tôi mang tiếng dạy các bạn đi cưỡng hôn con gái nhà người ta à. Khổ quá đi mất.

Việc của bạn khi đi chơi với gái, là tạo ra và duy trì một bầu không khí đáp ứng các tiêu chí THOẢI MÁI+ VUI VẺ + THƯ GIÃN cho hai đứa bạn cùng tận hưởng. Nụ hôn tự nó sẽ đến rất tự nhiên. Nếu muốn hôn, hãy hôn vào cuối buổi hẹn. Nếu gái không cho bạn hôn thì thôi xóa số và quên nó đi. Cái này tôi sẽ viết chi tiết thành bài cụ thể sau.
Vâng, nhưng thường thì gái nó có bao giờ chủ động đâu, thêm nữa e này dạng cổ điển, hủ nữ...nên em mới nghĩ phải làm sao để nụ hôn nó đến một cách tự nhiên nhất.