Thầy Giáo Giảng đích thân tư vấn.

Xuân Nguyên

Moderator
Staff member
Chào thầy, mong thầy giả đap giúp chút xíu thắc mắc nhỏ này của em. Là em rủ gái đi chơi chủ động nói để mình chờ nhưng gái ko chịu, nói lí do la có nhiều bạn là con trai nên thà đi riêng. Mong thầy giải ảo giúp em
Cứ hẹn ở đâu thì gặp mặt ở đó. Cứ làm cho buổi hẹn thoải mái, vui vẻ, làm nó thích bạn thì lần sau nó tự nói bạn đến chở nó, chứ không cần bạn phải offer.

Nói nó gì thì kệ nó thôi, bạn bận tâm thế làm gì?

Em 19 tuổi rưỡi vừa chốt date đc gái lần đầu thì tim em nó nhộn hẳn lên, kiểu thích thú vì thỏa được bản năng. Nhưng em ko thích thế, e ko muốn bị cảm xúc nó lôi kéo, thầy có thể nói thêm cho e về cảm xúc này được ko ạ.

Giả sử e nhắn tin chốt date cách đây 10p, e tắt trạng thái online thì cách đây 5p e nó có đọc lại và thả tim. Lúc đó tim em nhộn ạ. 😁

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Bạn và gái chưa là gì của nhau, nên nó đơn giản chưa cảm thấy đủ thoải mái và gần gũi để ngồi sau xe bạn. Đó là lý do chính. Còn nó nói gì từ mồm nó thì không cần quan tâm.

Bạn có quyền đưa ra offer chở gái, nhưng nhận lời hay không lại là quyền của nó. Nó đã từ chối thì thôi, nài nỉ để làm gì. Tại sao bạn phải năn nỉ một ai đó chỉ để được chở họ? Cái hành vi nài nỉ đó cho thấy bạn đang kém phân hơn nó, bạn cần nó hơn nó cần bạn, tóm lại bạn đang gián tiếp chứng minh bạn là một thằng level thấp thông qua cái hành vi nài nỉ chở nó.

Lần sau, không được dài dòng như một con đàn bà. Gái bảo không muốn bạn chở, thì hãy TÔN TRỌNG mong muốn đó của gái như một thằng đàn ông chân chính, và hẹn gái gặp ở điểm hẹn. Đi chơi hẹn hò là phải vui. Nài ép đối phương, dù dưới hình thức nào và vì bất cứ lý do gì, đều ĐÉO vui, nên đừng làm.

Chào thầy, mong thầy giả đap giúp chút xíu thắc mắc nhỏ này của em. Là em rủ gái đi chơi chủ động nói để mình chờ nhưng gái ko chịu, nói lí do la có nhiều bạn là con trai nên thà đi riêng. Mong thầy giải ảo giúp em

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
19 tuổi rưỡi thì ĐƯƠNG NHIÊN BẮT BUỘC phải trải qua tất cả những cung bậc cảm xúc của tình ái nói chung, và cảm giác "tim nhộn hẳn lên khi nhận được tin rep từ gái" nói riêng, thì mới có cơ sở để trưởng thành dần được.

Nói cách khác, cảm xúc này của bạn là BÌNH THƯỜNG.

Còn về câu hỏi làm sao để không bị cảm xúc lôi kéo, thì đó đơn giản là cả một quá trình rèn luyện lâu dài, mà hiệu quả hay không (và hiệu quả tới đâu) tùy thuộc vào ý chí, mức độ lý tính, mức độ nam tính và cả kinh nghiệm sống của bạn. Đây không phải là thứ có thể được giải quyết bằng vài ba dòng comment trên mạng ảo của tôi đâu. Cứ tán nhiều gái vào, đi chơi hẹn hò làm tình với càng nhiều gái càng tốt, đến con thứ 20, 30, 40, 100, 1000... rồi bạn sẽ làm chủ được cảm xúc của mình như một thằng DOCC.

Ngoài ra thì đéo còn cách nào "đốt cháy giai đoạn" cả.

Em 19 tuổi rưỡi vừa chốt date đc gái lần đầu thì tim em nó nhộn hẳn lên, kiểu thích thú vì thỏa được bản năng. Nhưng em ko thích thế, e ko muốn bị cảm xúc nó lôi kéo, thầy có thể nói thêm cho e về cảm xúc này được ko ạ.

Giả sử e nhắn tin chốt date cách đây 10p, e tắt trạng thái online thì cách đây 5p e nó có đọc lại và thả tim. Lúc đó tim em nhộn ạ. 😁

Bạn và gái chưa là gì của nhau, nên nó đơn giản chưa cảm thấy đủ thoải mái và gần gũi để ngồi sau xe bạn. Đó là lý do chính. Còn nó nói gì từ mồm nó thì không cần quan tâm.

Bạn có quyền đưa ra offer chở gái, nhưng nhận lời hay không lại là quyền của nó. Nó đã từ chối thì thôi, nài nỉ để làm gì. Tại sao bạn phải năn nỉ một ai đó chỉ để được chở họ? Cái hành vi nài nỉ đó cho thấy bạn đang kém phân hơn nó, bạn cần nó hơn nó cần bạn, tóm lại bạn đang gián tiếp chứng minh bạn là một thằng level thấp thông qua cái hành vi nài nỉ chở nó.

Lần sau, không được dài dòng như một con đàn bà. Gái bảo không muốn bạn chở, thì hãy TÔN TRỌNG mong muốn đó của gái như một thằng đàn ông chân chính, và hẹn gái gặp ở điểm hẹn. Đi chơi hẹn hò là phải vui. Nài ép đối phương, dù dưới hình thức nào và vì bất cứ lý do gì, đều ĐÉO vui, nên đừng làm.
Vâng cảm ơn thầy nhiều hihi

Cứ hẹn ở đâu thì gặp mặt ở đó. Cứ làm cho buổi hẹn thoải mái, vui vẻ, làm nó thích bạn thì lần sau nó tự nói bạn đến chở nó, chứ không cần bạn phải offer.

Nói nó gì thì kệ nó thôi, bạn bận tâm thế làm gì?
Vâng em hiểu rồi ạ

Tần số hẹn hò trong 1 tuần bao nhiêu lần không quan trọng, nhiều càng tốt, bận thì ít cũng không sao.

Cái quan trọng ở đây là số lần gái chủ động đề nghị đi chơi với bạn lần tiếp theo. Nếu cuộc đi chơi nào cũng là gái chủ động đòi đi vì gái thích đi với bạn, thì là điều rất tốt. Còn nếu cuộc đi chơi nào cũng là bạn chủ động rủ gái đi, thì rất không tốt.
Em nghĩ gái n cũng ít khi chủ động, nhưng ý em hỏi là khoảng cách giữa 2 lần hẹn đầu khoảng 2 ngày có ổn không vì vần thời gian để gái mong ngóng được gặp mình

Thưa thầy, làm thế nào để các ngày như 8/3, 20/10 không phải tặng quà bạn gái ạ?
Chẳng lẽ hỏi thẳng ra: em làm gì cho anh mà đòi quà, ... hay thế nào ạ, ngu dốt mong thầy chỉ dạy ạ

Chào thầy, mong thầy giả đap giúp chút xíu thắc mắc nhỏ này của em. Là em rủ gái đi chơi chủ động nói để mình chờ nhưng gái ko chịu, nói lí do la có nhiều bạn là con trai nên thà đi riêng. Mong thầy giải ảo giúp emView attachment 207
theo mình thì bạn nên ít nhắn tin lại, nó có nhiều bạn trai, ngại => nó ko đặt bạn vào vị trí mà bạn mong muốn; quên nó đi và làm theo lời thầy đi tán 1k con khác để đỡ có thời gian nhớ tới nó
Trong cái offer này, bạn chỉ là một sự lựa chọn đang phân vân của nó?

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Nếu đã là "bạn gái" tức là các bạn đã ở trong một mối quan hệ chính thức. Lúc này thì đương nhiên bạn có quyền, và nên, tặng quà cho gái, tuỳ lòng thành và khả năng tài chính của bản thân.

Còn nếu còn quá nghèo và khố rách áo ôm thì tốt nhất lo kiếm tiền, nâng cao thu nhập đã, gái gú để sau đi.

Thưa thầy, làm thế nào để các ngày như 8/3, 20/10 không phải tặng quà bạn gái ạ?
Chẳng lẽ hỏi thẳng ra: em làm gì cho anh mà đòi quà, ... hay thế nào ạ, ngu dốt mong thầy chỉ dạy ạ

Nếu đã là "bạn gái" tức là các bạn đã ở trong một mối quan hệ chính thức. Lúc này thì đương nhiên bạn có quyền, và nên, tặng quà cho gái, tuỳ lòng thành và khả năng tài chính của bản thân.

Còn nếu còn quá nghèo và khố rách áo ôm thì tốt nhất lo kiếm tiền, nâng cao thu nhập đã, gái gú để sau đi.
Thầy cho e hỏi nên tặng gái những món quà gì thì hợp lí và không bị vô duyên vậy thầy?

Người yêu hay nhắc đến nyc thì như nào vậy thầy. Ví dụ gần như 1 lần đi chơi lúc nào kể chuyện cũng phải chêm được 1, 2 câu chuyện về nyc, kể nyc tốt thế này, rồi nó với nyc như này, như nọ...
Lúc đầu thì mình k sao nhưng nhắc nhiều quá mình cũng thấy khó chịu.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Thì kệ nó.

Nếu bạn không chịu được việc đó, không ai cấm bạn rời bỏ cô gái này để tìm cho mình cô gái khác không làm thế với bạn.

Nhưng theo kinh nghiệm của tôi, tôi chưa từng gặp cô gái nào trong buổi hẹn với tôi mà nhắc đến người yêu cũ cả. Có thể một phần do những cô gái tôi hẹn hò đều là gái chất lượng cao, nhưng chủ yếu vẫn là do mình thôi. Nhiều khi gái nó thấy bạn level kém rõ thằng người yêu cũ, nên nó thậm chí còn không thèm tế nhị đủ để không nhắc đến người yêu cũ trước mặt bạn.

Và tôi đoán các bạn chưa chịch nhau? Nếu tôi đoán sai thì tôi xin lỗi.

Người yêu hay nhắc đến nyc thì như nào vậy thầy. Ví dụ gần như 1 lần đi chơi lúc nào kể chuyện cũng phải chêm được 1, 2 câu chuyện về nyc, kể nyc tốt thế này, rồi nó với nyc như này, như nọ...

Thì kệ nó.

Nếu bạn không chịu được việc đó, không ai cấm bạn rời bỏ cô gái này để tìm cho mình cô gái khác không làm thế với bạn.

Nhưng theo kinh nghiệm của tôi, tôi chưa từng gặp cô gái nào trong buổi hẹn với tôi mà nhắc đến người yêu cũ cả. Có thể một phần do những cô gái tôi hẹn hò đều level cao, nhưng chủ yếu vẫn là do mình thôi. Nhiều khi gái nó thấy bạn level kém rõ thằng người yêu cũ, nên nó thậm chí còn không thèm tế nhị đủ để không nhắc đến người yêu cũ trước mặt bạn.

Và tôi đoán các bạn chưa chịch nhau? Nếu tôi đoán sai thì tôi xin lỗi.
Cảm ơn thầy tư vấn, mình đã quyết định được rồi.
Thật sự cảm ơn thầy.

xin được chào thầy và các ae đồng môn
em đọc post thầy cũng được 1 time và làm theo cách thầy dạy và tán được 1 em, nhưng do không nhắn tin liên tục chủ yếu chỉ hẹn ra ngoài gặp mặt trò chuyện ôm hôn day vú bóp đít.. Tối qua e nó có nhắn tin bảo e thiếu qtam, e hỏi thì gái bảo a ko nhắn tin hỏi thăm chào buổi sáng mỗi ngày, bữa e cảm a ko mua đồ ăn chạy qua cho e (e chỉ hỏi thăm và nhắc uống thuốc, lúc đó đã là 23h đêm và tụi e cũng chưa chịch). E nó cứ liên tục nhắn tin bảo a phải thay đổi qtam e hơn, thì đại loại e cũng trl như thread "ĐỪNG CỐ THAY ĐỔI NHAU" do thầy biên thì gái nhắn xin lỗi do e chưa hiểu... rồi giận dỗi lên fb up hình viết tus giận dỗi share ba câu ngôn lù xàm xí. E với gái có cái hẹn ngày thứ 3 và gái vẫn nhắc là sẽ đi.

Mong thầy cho e lời khuyên e có nên nói gì với gái lúc này ko? và buổi đi chơi ngày mai tâm lí e nên chuẩn bị là ntn ạ? và đi chơi cũng chỉ đề cập tới những chuyện vui hay có nói năng gì tới chuyện này ko thầy?

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
"Nói gì với gái" là nói gì?

"Đi chơi" là phải vui. "Đi chơi" không phải là buổi phỏng vấn tuyển dụng, sao phải chuẩn bị tâm lý?

Thứ duy nhất bạn cần chuẩn bị là một ví tiền rủng rỉnh và một tinh thần vui vẻ, thư giãn và thoải mái. Cứ theo công thức "đi chơi tối đa ba buổi chưa chịch được thì NEXT".

Thế thôi, vui lòng đừng nghĩ quá nhiều. Nghĩ càng nhiều càng ngu, càng mau hỏng việc chứ không được gì đâu.

xin được chào thầy và các ae đồng môn
em đọc post thầy cũng được 1 time và làm theo cách thầy dạy và tán được 1 em, nhưng do không nhắn tin liên tục chủ yếu chỉ hẹn ra ngoài gặp mặt trò chuyện ôm hôn day vú bóp đít.. Tối qua e nó có nhắn tin bảo e thiếu qtam, e hỏi thì gái bảo a ko nhắn tin hỏi thăm chào buổi sáng mỗi ngày, bữa e cảm a ko mua đồ ăn chạy qua cho e (e chỉ hỏi thăm và nhắc uống thuốc, lúc đó đã là 23h đêm và tụi e cũng chưa chịch). E nó cứ liên tục nhắn tin bảo a phải thay đổi qtam e hơn, thì đại loại e cũng trl như thread "ĐỪNG CỐ THAY ĐỔI NHAU" do thầy biên thì gái nhắn xin lỗi do e chưa hiểu... rồi giận dỗi lên fb up hình viết tus giận dỗi share ba câu ngôn lù xàm xí. E với gái có cái hẹn ngày thứ 3 và gái vẫn nhắc là sẽ đi.

Mong thầy cho e lời khuyên e có nên nói gì với gái lúc này ko? và buổi đi chơi ngày mai tâm lí e nên chuẩn bị là ntn ạ? và đi chơi cũng chỉ đề cập tới những chuyện vui hay có nói năng gì tới chuyện này ko thầy?