Thầy Giáo Giảng đích thân tư vấn.

Hello anh em và mọi người ạ

Em đăng bài lần đầu tiên muốn xin tư vấn của mọi người về 1 chủ đề không liên quan tới cách tán gái lắm. Chuyện của em là như sau: Vài hôm trước em và ny có đi bộ trong công viên khá vắng, và có vài thằng thanh niên trẻ trâu đi theo hội và nói khá to từ xa ra chỗ chúng em là "Mặc quần dài vào em ơi" vì lúc này người yêu em đang mặc váy khá ngắn. Em cả người yêu đều đùa vẫn khá vui.

Nhưng em nghĩ tới tình huống nếu tầm chục thằng nó ra nó chặn đầu thì không biết anh em sẽ xử lý thế nào cho êm gọn tình huống mà không bị mất điểm trong mắt ny ạ. Em chỉ mới nghĩ ra vài cách phòng chống như lần sau nên đi ở các khu vực đông người hơn hoặc dân trí hơn và lấy áo khoác che váy cho ny khi đi bộ

Nhưng em nghĩ tới tình huống nếu tầm chục thằng nó ra nó chặn đầu thì không biết anh em sẽ xử lý thế nào cho êm gọn tình huống mà không bị mất điểm trong mắt ny ạ. Em chỉ mới nghĩ ra vài cách phòng chống như lần sau nên đi ở các khu vực đông người hơn hoặc dân trí hơn và lấy áo khoác che váy cho ny khi đi bộ
Bớt suy diễn linh tinh đi bạn, tập trung vào những gì có thể kiểm soát là bản thân mình thôi. Còn khi sự việc thực sự xảy ra, nếu là một thằng có lý trí thì sẽ biết được việc đánh nhau với một đám côn đồ là cách xử lý tồi tệ nhất và phải tìm mọi cách để tránh xung đột. Còn muốn lấy le với gái chỉ để khiến gái cảm thấy được bảo vệ TRONG KHOẢNH KHẮC ĐÓ thì hậu quả là bạn gánh lấy tất.

Em đăng bài lần đầu tiên muốn xin tư vấn của mọi người về 1 chủ đề không liên quan tới cách tán gái lắm. Chuyện của em là như sau: Vài hôm trước em và ny có đi bộ trong công viên khá vắng, và có vài thằng thanh niên trẻ trâu đi theo hội và nói khá to từ xa ra chỗ chúng em là "Mặc quần dài vào em ơi" vì lúc này người yêu em đang mặc váy khá ngắn. Em cả người yêu đều đùa vẫn khá vui.

Nói chung là hạn chế dẫn người yêu đi đến những nơi vắng người hoặc những nơi mà bạn dễ gặp tầng lớp dân trí thấp. Hãy tìm cho mình những địa điểm hẹn hò văn mình như quán cà phê, khách sạn, bảo tàng...Còn muốn tìm nơi vắng vẻ để "hành sự" thì cứ nhà nghỉ, khách sạn, nhà bạn hay nhà gái.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member

Chục thằng trẩu xông ra, thì kết cục 100% là bạn sẽ bị đánh cho má nhìn không ra, còn người yêu bạn thì bị hiếp tập thể, cho dù bạn có giỏi võ như bố của Lý Liên Kiệt chăng nữa. Nên tốt nhất lần sau đi chơi với gái, phải có trách nhiệm ngay từ đầu chủ động tránh dẫn nó vào chỗ vắng, chỗ tối như vườn hoa, công viên vì đây là chỗ tụ tập thành phần dân trí thấp (như @Archwinger nói trên kia) và cặn bã (không phải tất cả, nhưng là đa số) vào buổi tối.

Phải chủ động tránh tình huống có thể đem lại rủi ro cho bản thân và người yêu, còn hơn là liều mạng đối mặt rủi ro chỉ để đổi lấy cái danh hão là anh hùng.

Last edited:
Thầy cho e hỏi ạ. Hiện e đang làm trong một công ty. Ngoài công việc thường xuyên ra thì e lại bị cấp trên giao quản lý căn tin. Căn tin thì bán dc khá ít nước và chả lời dc bao nhiêu, chả đủ để lâu lâu trích tiền phải không cho công ty. Ấy vậy mà ông sếp suốt ngày chì chiết và đòi kiểm điểm e. E thì ghét cay ghét đắng cái vụ căn tin, ko muốn quản cho mệt nhưng ko biết bật lại kiểu gì. Ông sếp cứ lấy luật ra nói cấp trên giao nhiệm vụ mà ko hoàn thành và bắt e phải tiếp tục quản căn tin. H e phải làm ntn ạ

Em mới ra trường và đang đi làm, vì trong công việc hiện giờ em dg học việc và thỉnh thoảng vẫn mắc sai sót, thì sau đó các anh chị lớn tuổi hơn vẫn hay chọc ghẹo em, không biết tình huống đó em nên cư xử như thế nào ạ?

Em mới ra trường và đang đi làm, vì trong công việc hiện giờ em dg học việc và thỉnh thoảng vẫn mắc sai sót, thì sau đó các anh chị lớn tuổi hơn vẫn hay chọc ghẹo em, không biết tình huống đó em nên cư xử như thế nào ạ?
Mới đi học việc thì việc mắc lỗi nó là chuyện quá bình thường, việc của bạn là đừng lặp lại các sai sót đó ở các lần tiếp theo. Mọi người chọc ghẹo thì kệ họ, lần tới họ còn nói thì trả lời : Em mới đi làm k tránh khỏi những sai sót mang anh chị thông cảm. Thế thôi

Ông Harry nói đúng đấy, đã làm là sẽ sai, người mới sai lại càng nhiều, bạn cứ làm tốt nhất khả năng, cái gì cảm thấy chưa chắc thì hỏi kỹ trước khi làm và tuyệt đối đừng có bật lại các anh chị khi mình còn chưa đủ vững. Căn cốt là đừng mắc lại cùng 1 sai lầm quá nhiều lần và đang học việc thì phải biết nghe lời.

Ma cũ bắt nạt ma mới thôi. Đây cũng là một hiện tượng tự nhiên của con người, đó là việc chúng ta luôn muốn thể hiện uy quyền hay nghĩ là "mình hơn" người khác. Nhất là trong một tổ chức, thể chế thì việc này càng xảy ra một cách rõ rệt. Giải pháp tốt nhất cho bạn ngay lúc này là ngậm đắng nuốt cay, tỏ vẻ mình đang "phục tùng" bọn anh chị lớn tuổi hơn. Rồi cũng đến lúc bạn được "chọc ghẹo" người mới thôi :LOL:

Em chào thầy và mọi người sinh hoạt ở đây ạ. Em năm nay 18 tuổi là sinh viên năm nhất, em thấy mình khá may mắn khi được tiếp xúc với những kiến thức chuẩn mực để làm một người đàn ông chân chính từ những nguồn khác nhau và đăc biệt là thầy ạ ( haha em đọc hết 71 pages được thông não quá ). Em viết cmt này chỉ muốn cảm ơn và muốn bày tỏ lòng kính trọng thầy vì đã dành thời gian của mình ra để tạo sân chơi, chia sẻ kinh nghiệm của mình với mọi người. Em vẫn đang và sẽ cố gắng từng ngày để có thể trở thành một DOCC, là trung tâm của chính mình và chỗ dựa vững chắc cho những người thân xung quanh ạ!!