Thầy Giáo Giảng đích thân tư vấn.

em mới phát hiện ra bố em từ xưa đến nay luôn tìm mọi cách để hủy hoại cuộc đời em thông qua nhiều hành vi đánh đập, chửi rủa, sỉ nhục nơi đông người, trách móc, chì chiết, sai vặt luôn mồm, bêu rếu hạ nhục khắp nơi, (bạo hành tinh thần cố ý). Em đã xét đi xét lại thì thấy rất đúng. Trường hợp này có phổ biến ở beta hay ko ạ hay chỉ là hiếm lắm mới gặp 1 thằng đã beta còn ác ntn ạ. Vì em đọc những status của thầy chưa thấy thầy nhắc đến. Em cũng xin lời khuyên của thầy luôn.

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
em mới phát hiện ra bố em từ xưa đến nay luôn tìm mọi cách để hủy hoại cuộc đời em thông qua nhiều hành vi đánh đập, chửi rủa, sỉ nhục nơi đông người, trách móc, chì chiết, sai vặt luôn mồm, bêu rếu hạ nhục khắp nơi, (bạo hành tinh thần cố ý). Em đã xét đi xét lại thì thấy rất đúng. Trường hợp này có phổ biến ở beta hay ko ạ hay chỉ là hiếm lắm mới gặp 1 thằng đã beta còn ác ntn ạ. Vì em đọc những status của thầy chưa thấy thầy nhắc đến. Em cũng xin lời khuyên của thầy luôn.
Lời khuyên thực tế nhất là em hãy cố gắng ra ở riêng càng sớm càng tốt. Còn về những thói hư tật xấu ở bố em, hãy nhìn vào đó như một tấm gương để tu thân sao cho sau này mình không trở thành người giống như vậy.

Làm chủ cảm xúc (thể hiện qua sự bình tĩnh điềm đạm trong hành vi lời nói) là hành trình rèn luyện cả đời. Thật sự là cả đời. Nó đòi hỏi rất nhiều sự kiên nhẫn và sức mạnh ý chí. Không có podcast hay nhạc sách phim nào giúp một người từ bốc đồng nông nổi thành điềm đạm được cả. Sự chuyển biến từ một người nông nổi bốc đồng kém làm chủ cảm xúc sang một người điềm đạm trầm tính là một quá trình từ từ và rất chậm, chứ không phải bụp phát như bạn bật/tắt một công tắc điện.

Và đây là hành trình hoàn toàn mang tính cá nhân. Tự thân anh ta phải làm điều đó. Mà bước đầu tiên là sống một mình.
Thầy ơi sao dạo này không thấy thầy ra podcast nữa nhỉ?

ai mà chẳng bị đòn. nên bạn đừng quá lo và tránh tiếp xúc gần nhất nếu có thể nhé :burn-joss-stick:

Chào TGG và anh em đồng Chân.
Em biết đến thầy đã lâu, follow fb nhưng đây là lần đầu tiên mình vào diễn đàn.
Dành 2 ngày nghĩ lễ để lội hết 79 pages đọc từng tư vấn của thầy với từng case + file PDF
Học được rất nhiều từ những case của các bạn, và tự suy xét lại bản thân.
Trước giờ e cũng lo làm và gặp nhiều vấn đề trong công việc, giao tiếp, tình cảm, gia đình...
Đôi khi giải quyết vấn đề bế tắt nhưng không biết làm sao tốt hơn, hôm nay đúng là k phí công đọc kiến thức từ thầy.
E từng đọc sách rất nhiều,nhưng càng ngày càng đọc thấy càng chán
Đặc biệt là k ứng dụng được bao nhiêu.
Vậy tại sao nhưng gì thầy viết e đọc lại thấy thấm và đọc qua từng case e thấy e trong đó và cảm giác nhưng đang bị chính TGG ngồi trước mặt chửi e vuốt mặt không kịp vậy.
Cách hành văn của thầy chắc k phù hợp với good boy good girl nhưng với e đọc tới đâu thấm tới đó.
E có vài vấn đề trước khi đọc những tư vấn, chia sẽ của thầy nhưng giờ thì e có thể tự giải quyết và biết cách tự dò đường mà đi.
Em đọc cũng thấy nhiều bạn khá mất kiên nhẫn và muốn cái gì cũng có sẵn, nhiều ae lại áp dụng quá cứng nhắc.
Thôi e có vài lời tâm sự vậy thôi.
Cuộc sống là của mình phải tự đốt đuốc lên dò đường mà đi ae à.
Chân thành cảm ơn TGG.

chào thầy và các anh em,
trước tiên xin cảm ơn thầy và các anh em đã chia sẻ rất nhiều về việc phát triển bản thân và cải thiện các mối quan hệ.
em từ một thằng sinh viên nghèo khó, lụy gái nhưng nhờ đọc những bài post và thread này mà giờ đã cải thiện được ít nhiều.
tuy nhiên vừa qua, khi thực hành theo lời thầy và các anh em là không bỏ trứng vào một giỏ, phải hẹn hò nhiều người để thấy cuộc đời đa dạng không chỉ có riêng 1 gái, trong lúc có những hành động thân mật với những cô gái mà mình hẹn hò bỗng nhiên em có cảm giác tội lỗi, mặc dù chỉ là những hành động đơn thuần như ôm, hôn,...(còn chưa tới chịch nữa!), rồi cả việc sau đó các cô gái này nhắn tin thân thiết với em nữa, em rep lại thân thiết kiểu đưa đẩy theo nhưng nhiều lúc lại có cảm giác mình lừa dối người ta vì đang nhắn cho nhiều cô!. vậy cho em hỏi vấn đề tâm lý của em có thể khắc phục như thế nào? em có đang làm đúng trong việc "hẹn hò nhiều người" hay không? hay nói cách khác là mình hẹn hò nhiều người thì có được thân mật với mỗi người hay không hay phải đợi tìm ra người mình thích nhất mới thân mật?
em kiểu mới lớn nên câu hỏi có thể hơi ngô nghê, mong được thầy và các anh em chỉ bảo thêm. em xin cảm ơn!

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
chào thầy và các anh em,
trước tiên xin cảm ơn thầy và các anh em đã chia sẻ rất nhiều về việc phát triển bản thân và cải thiện các mối quan hệ.
em từ một thằng sinh viên nghèo khó, lụy gái nhưng nhờ đọc những bài post và thread này mà giờ đã cải thiện được ít nhiều.
tuy nhiên vừa qua, khi thực hành theo lời thầy và các anh em là không bỏ trứng vào một giỏ, phải hẹn hò nhiều người để thấy cuộc đời đa dạng không chỉ có riêng 1 gái, trong lúc có những hành động thân mật với những cô gái mà mình hẹn hò bỗng nhiên em có cảm giác tội lỗi, mặc dù chỉ là những hành động đơn thuần như ôm, hôn,...(còn chưa tới chịch nữa!), rồi cả việc sau đó các cô gái này nhắn tin thân thiết với em nữa, em rep lại thân thiết kiểu đưa đẩy theo nhưng nhiều lúc lại có cảm giác mình lừa dối người ta vì đang nhắn cho nhiều cô!. vậy cho em hỏi vấn đề tâm lý của em có thể khắc phục như thế nào? em có đang làm đúng trong việc "hẹn hò nhiều người" hay không? hay nói cách khác là mình hẹn hò nhiều người thì có được thân mật với mỗi người hay không hay phải đợi tìm ra người mình thích nhất mới thân mật?
em kiểu mới lớn nên câu hỏi có thể hơi ngô nghê, mong được thầy và các anh em chỉ bảo thêm. em xin cảm ơn!
Cái gì thoải mái thì làm, không thoải mái thì không làm.

Cứ thế mà triển.

BlackBlinders

Trợ lý tham mưu
Staff member
Dạ em chào thầy,

Ngay lúc này, trong lúc soạn lại bài em đọc đến #Tiêu chí một người bạn gái mà thầy chia sẻ. Các ý về hạnh phúc mà thầy đề cập em hiểu hết nhưng chỉ mỗi thích nghe rock, thích nghe nhạc Trịnh lại là gái bất ổn về tâm lý, không hạnh phúc. Em thấy tò mò không hiểu tại sao lại vậy ạ?

Mong thầy chỉ điểm thêm giúp em và các anh em khác.

Em xin cảm ơn.

Dạ em chào thầy,

Ngay lúc này, trong lúc soạn lại bài em đọc đến #Tiêu chí một người bạn gái mà thầy chia sẻ. Các ý về hạnh phúc mà thầy đề cập em hiểu hết nhưng chỉ mỗi thích nghe rock, thích nghe nhạc Trịnh lại là gái bất ổn về tâm lý, không hạnh phúc. Em thấy tò mò không hiểu tại sao lại vậy ạ?

Em xin cảm ơn.
View attachment 285
em nghĩ là phụ nữ thì gắn với những thứ dịu dàng, mềm mại, gái thích nghe rock thường có xu hướng bạo lực. Còn nhạc Trịnh thì e không rõ,

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Dạ em chào thầy,

Em xin cảm ơn.
View attachment 285
Tôi cũng không biết sao lại vậy, nói chung đó là quan sát của cá nhân tôi, không phải chân lý bất biến gì cả. Bạn không cần điều nghiên nó quá.

Chào thầy và các bạn, em đang gặp case với gái mà trước đây em từng hỏi ở thread này
Giờ qua đây hỏi chung để được thầy và nhiều anh em tư vấn luôn ạ.
Sau bao đợt thăng trầm update bản thân theo lời thầy thì cách đây mấy hôm em rủ gái sang ngủ và gái đồng ý. Em có mạnh dạn hơn lần trước là hôn hít cắn cổ cắn tai và bóp vú. Nhưng nó vẫn không cho em hôn môi. Lúc bóp vú nó cũng sớm đẩy ra chứ không cho bóp lâu. Em làm cũng 3-4 lần đều vậy. Trước đêm đó em rất bận, nên không chuẩn bị bcs, và vì hôm sau nó có sự kiện quan trọng nên em không chịch nó. Em chỉ định cho nó bú c* em (và ngược lại) là mức tối đa. Thế mà vì nó k cho hôn môi + bóp vú làm em cụt hứng nên dừng lại ở mỗi mức độ đó.
Lại một lần nữa, hôm sau nó nt vui vẻ với em, nói me mé sự việc đêm đó. Nhưng đến tối thì nó lại bảo không có qua ngủ lần 2 đâu.
Tất nhiên lời gái nói thì do cảm xúc nhất thời, có thể do em nt với nó nhiều và lỡ nói gì đó mất đi sự thu hút.
Điều mà em thắc mắc, là vì sao gái chấp nhận ngủ với mình, mà nó lại không cho hôn và bóp vú lâu?? Trong khi nó phải ready trước cho cả tình huống em chịch nó chứ?

Điều mà em thắc mắc, là vì sao gái chấp nhận ngủ với mình, mà nó lại không cho hôn và bóp vú lâu?? Trong khi nó phải ready trước cho cả tình huống em chịch nó chứ?
Mình nghĩ là gái còn đang cảm thấy lộm cộm với bạn, chưa tin tưởng hoàn toàn vì một nguyên do nào đó mà gái có thể nghĩ ra(Cái này thì chắc Giời biết gái biết) hoặc là do vô thức, nên không thoải mái với bạn được.

BlackBlinders

Trợ lý tham mưu
Staff member
Chào thầy và các bạn, em đang gặp case với gái mà trước đây em từng hỏi ở thread này
Sau bao đợt thăng trầm update bản thân theo lời thầy thì cách đây mấy hôm em rủ gái sang ngủ và gái đồng ý. Em có mạnh dạn hơn lần trước là hôn hít cắn cổ cắn tai và bóp vú. Nhưng nó vẫn không cho em hôn môi. Lúc bóp vú nó cũng sớm đẩy ra chứ không cho bóp lâu. Em làm cũng 3-4 lần đều vậy. Trước đêm đó em rất bận, nên không chuẩn bị bcs, và vì hôm sau nó có sự kiện quan trọng nên em không chịch nó. Em chỉ định cho nó bú c* em (và ngược lại) là mức tối đa. Thế mà vì nó k cho hôn môi + bóp vú làm em cụt hứng nên dừng lại ở mỗi mức độ đó.
Lại một lần nữa, hôm sau nó nt vui vẻ với em, nói me mé sự việc đêm đó. Nhưng đến tối thì nó lại bảo không có qua ngủ lần 2 đâu.
Tất nhiên lời gái nói thì do cảm xúc nhất thời, có thể do em nt với nó nhiều và lỡ nói gì đó mất đi sự thu hút.
Đồng chí thử xem hơi thở của bản thân ổn không? Bằng cách lấy cái bọc chùm vào miệng thổi một hơi cho đầy rồi ngửi thử mùi của mình xem nó có kinh tởm không. Nếu có thì một cách rất đơn giản là sáng, tối đánh răng nhớ chà và đánh cái lưỡi, cách làm như thế nào thì xem youtube mà tìm hiểu thêm hoặc mua đồ chà lưỡi vài chục nghìn, hoặc đơn giản là dùng bàn chải đánh răng đánh luôn.
Bọc nilon
Tại sao lại vậy? Thì hồi trước tôi cũng có quen một em, cả hai qua trọ nhau chơi rất là bình thường. Nhưng tối đến ngủ âu yếm rồi hôn thì em lại bẹm môi lại, hồi đó mình đếch nghĩ gì nhiều đâu. Lúc sau xem các video phát triển bản thân, sống sạch sẽ lành mạnh thì mới biết trò này. Tôi sắm cả cái gương để xem lúc mình đánh răng và chà cái lưỡi cho nó sạch lận. Với cả học cách hôn nữa nhé đồng chí. Nụ hôn với gái không được để lưỡi chạm vào môi gái. Còn về đồng chí ôm ấp, âu yếm mà chưa chịch được ÂU cũng là do kỹ năng đấy. (Nếu được thì xem/đọc Mark Manson ấy)

Link torrent (Các bước làm gái té nước)
Ngoài ra còn có nhiều sách nói về các bước làm tình nó nghệ thuật như nào, nên đụng vào bộ phận nào trước, dùng lưỡi như thế nào, liếm ở đâu trước (không phải cứ vạch si-líp gái ra xong thì bay vào BÚ LON luôn thì NGU LON luôn nhé).

Vào trang PDF Drive để mà tìm kiếm tài liệu FREE nè: LINK

Vì là diễn đàn của thầy không biết có bị quét khi đăng tải mấy cái file này không nên tôi không đăng trực tiếp lên đây đâu nhé. Mọi thứ đã sẵn hết rồi còn lại do đồng chí thôi.

Vì em quá hãm, trong đầu toàn nghĩ đến chuyện chịch chọt, bú cặc, bóp vú. Cứ có cơ hội là nhét tay vào vú, đéo biết con ghệ mình nó có thoải mái hay không. Trong mắt gái, em giống như đang đi đá phò hơn là chuẩn bị làm tình với người yêu, gái nó cảm thấy như bị sỉ nhục nên không quay lại cũng không trách nó được.

Em đang tán 1 em do gia đình giới thiệu , cũng bày tỏ tình cảm là thích em nó rồi , em nó có hỏi lý do em nó cũng chỉ nói đơn giản là thích thôi .Em nó cũng chia sẻ thuộc típ con gái thích chọn lựa 1 lúc quen nhiều anh , em nó năm nay cũng 29 rồi , đi chơi với em nó cũng 5 lần rồi mà tính em nhát chưa dám nắm tay em nó , có buổi cũng nói ý rủ em nó vào nhà nghỉ mà em nó bực luôn , em lại phải chuyển thành good boy , đi chơi thì cũng nói chuyện vui vẻ với nhau , khổ cái tính em cũng ko nói được nhiều nên đi chơi với em nó ko nói chuyện liên tục được , hẹn em nó đi chơi mà hôm đó em nó cũng có hẹn với đối tượng khác em nó cũng nói luôn với em là đi với bạn chứ cũng không nói chung chung là em bận .

Hàng tuần cũng đều đều lên chơi với em nó 1 buổi .

Em nó cùng quê nhưng đang làm cách chỗ em 60km , em cũng hỏi em nó là có muốn về quê làm em nó bảo không , em cũng bảo không về thì anh lên tính em cũng thật thà nghĩ sao nói vậy thôi .

Gia đình em nó cũng muốn đẩy thuyền cho em với em nó .

Em xin được chỉ giáo làm thế nào để tình cảm đi lên với ạ , em cũng 32 rồi cũng kết em này lắm rồi muốn nhanh nhanh tiến tới lâu dài ạ .

BlackBlinders

Trợ lý tham mưu
Staff member
Em đang tán 1 em do gia đình giới thiệu , cũng bày tỏ tình cảm là thích em nó rồi , em nó có hỏi lý do em nó cũng chỉ nói đơn giản là thích thôi .Em nó cũng chia sẻ thuộc típ con gái thích chọn lựa 1 lúc quen nhiều anh , em nó năm nay cũng 29 rồi , đi chơi với em nó cũng 5 lần rồi mà tính em nhát chưa dám nắm tay em nó , có buổi cũng nói ý rủ em nó vào nhà nghỉ mà em nó bực luôn , em lại phải chuyển thành good boy , đi chơi thì cũng nói chuyện vui vẻ với nhau , khổ cái tính em cũng ko nói được nhiều nên đi chơi với em nó ko nói chuyện liên tục được , hẹn em nó đi chơi mà hôm đó em nó cũng có hẹn với đối tượng khác em nó cũng nói luôn với em là đi với bạn chứ cũng không nói chung chung là em bận .

Em nó cùng quê nhưng đang làm cách chỗ em 60km , em cũng hỏi em nó là có muốn về quê làm em nó bảo không , em cũng bảo không về thì anh lên tính em cũng thật thà nghĩ sao nói vậy thôi .

Em xin được chỉ giáo làm thế nào để tình cảm đi lên với ạ , em cũng 32 rồi cũng kết em này lắm rồi muốn nhanh nhanh tiến tới lâu dài ạ .
Đồng chí mới vào đây lần đầu đúng không? Đi chơi quá 5 lần ĐẾCH nắm tay ôm-hôm-thân mật? Và làm đách gì có cách nào nhanh được chứ. Nó cần cả một quá trình rèn luyện, tích lũy, quan sát và rút tỉa kinh nghiệm để phát triển. Nói thằng ra tốn thời gian hẹn hò 5 lần mà bạn chưa làm được kặc gì cả. Và không tạo cho gái được sự hứng thú hay nói cách khác là gái KHÔNG nứng khi nói chuyện với bạn. Vả lại, tay gái còn đếch dám nắm mà còn áp-phe vào NHÀ NGHỈ để CHỊCH gái. Chẳng khác nào bạn chỉ muốn chịch gái nhanh gọn lẹ. Để từ việc chịch hiểu ngầm là gái yêu bạn, xong cũng từ việc chịch được gái bạn cũng hiểu ngầm là GÁI THUỘC VỀ MÌNH. Sau đó, ảo tưởng gái sẽ đồng ý sẽ chịu cưới nhanh thôi. Có đúng vậy không? Nếu sai thì cho tôi xin lỗi. Còn nếu đúng vậy thì gái không cho bạn NEXT là rất chi may mắn.

Bạn có thể tự hiểu là muốn lên đấy làm để gần gũi gái. Hành động của bạn lên thì ít nhiều gái tự hiểu thôi. CHỚ đếch cần nói ra tâm tư như vậy. Như thế chẳng khác nào bạn chạy theo GÁI. Và cái KẾT những thằng chạy theo là không có cái CỤC nào.
em cũng bảo không về thì anh lên tính em cũng thật thà nghĩ sao nói vậy thôi.
Còn hẹn họ được, đi chơi được, gặp nhau được thì cứ thế mà làm. Nhưng phải tập nắm tay để tạo cảm giác thân mật dần dần. Đàn ông cần biết mình nói gì, và không nên nói gì. THẬT THÀ nghĩ sao nói vậy như bạn thì CHẾT đấy.

Muốn thiết lập mối quan hệ, tương tác lâu dài thì cần cả một quá trình. Chớ không VỘI được đâu.

Bạn nên đọc 79 trang CHÂN KINH của thầy thì sẽ ngộ ra và biết được nên làm gì luôn đó.

Chúc đồng chí may mắn.

Đồng chí mới vào đây lần đầu đúng không? Đi chơi quá 5 lần ĐẾCH nắm tay ôm-hôm-thân mật? Và làm đách gì có cách nào nhanh được chứ. Nó cần cả một quá trình rèn luyện, tích lũy, quan sát và rút tỉa kinh nghiệm để phát triển. Nói thằng ra tốn thời gian hẹn hò 5 lần mà bạn chưa làm được kặc gì cả. Và không tạo cho gái được sự hứng thú hay nói cách khác là gái KHÔNG nứng khi nói chuyện với bạn. Vả lại, tay gái còn đếch dám nắm mà còn áp-phe vào NHÀ NGHỈ để CHỊCH gái. Chẳng khác nào bạn chỉ muốn chịch gái nhanh gọn lẹ. Để từ việc chịch hiểu ngầm là gái yêu bạn, xong cũng từ việc chịch được gái bạn cũng hiểu ngầm là GÁI THUỘC VỀ MÌNH. Sau đó, ảo tưởng gái sẽ đồng ý sẽ chịu cưới nhanh thôi. Có đúng vậy không? Nếu sai thì cho tôi xin lỗi. Còn nếu đúng vậy thì gái không cho bạn NEXT là rất chi may mắn.

Bạn có thể tự hiểu là muốn lên đấy làm để gần gũi gái. Hành động của bạn lên thì ít nhiều gái tự hiểu thôi. CHỚ đếch cần nói ra tâm tư như vậy. Như thế chẳng khác nào bạn chạy theo GÁI. Và cái KẾT những thằng chạy theo là không có cái CỤC nào.

Còn hẹn họ được, đi chơi được, gặp nhau được thì cứ thế mà làm. Nhưng phải tập nắm tay để tạo cảm giác thân mật dần dần. Đàn ông cần biết mình nói gì, và không nên nói gì. THẬT THÀ nghĩ sao nói vậy như bạn thì CHẾT đấy.

Muốn thiết lập mối quan hệ, tương tác lâu dài thì cần cả một quá trình. Chớ không VỘI được đâu.

Bạn nên đọc 79 trang CHÂN KINH của thầy thì sẽ ngộ ra và biết được nên làm gì luôn đó.

Chúc đồng chí may mắn.
em cám ơn bác , bác nói vậy em cũng hơi buồn như vậy là toang rồi à mà em bảo lên ở đây là nó không về quê làm thì em lên trên đó làm ý và lại là gia đình giới thiệu nên em thẳng thắng luôn chứ không phải là em tự kiếm thì em cũng sẽ nói chuyện theo cách khác

Last edited:

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Em đang tán 1 em do gia đình giới thiệu , cũng bày tỏ tình cảm là thích em nó rồi ,
1. Tức là tỏ tình. Tỏ tình là làm sai.

em nó có hỏi lý do em nó cũng chỉ nói đơn giản là thích thôi .Em nó cũng chia sẻ thuộc típ con gái thích chọn lựa 1 lúc quen nhiều anh ,
2. Thật ra trên đời không có cái-gọi-là "tuýp thích chọn lựa một lúc nhiều anh" vì đây gần như là BẢN NĂNG MẶC ĐỊNH của đại đa số gái rồi. Chẳng qua gái này thành thật hơn những gái còn lại thôi. Và đúng hơn là, trong mắt gái, bạn không phải đối tượng tiềm năng đủ ngon, nên nó mới đủ thoải mái để tiết lộ bí mật này. Nếu phải đoán, tôi đoán trong mắt nó bạn là một thằng anh trai hơn là một con đực tiềm năng.

em nó năm nay cũng 29 rồi , đi chơi với em nó cũng 5 lần rồi mà tính em nhát chưa dám nắm tay em nó ,
3. Đi chơi đến tận buổi thứ 5 mà đến cái nắm tay cũng không dám thì thôi hỏng rồi. Điều này có nghĩa bạn không có kinh nghiệm thực chiến trong chuyện tình cảm trai gái, và bạn còn phải học rất nhiều.

có buổi cũng nói ý rủ em nó vào nhà nghỉ mà em nó bực luôn ,
4. Đúng quá rồi, không tạo ra môi trường và bầu không khí phù hợp cho chuyện sex, mà đùng cái bảo nó vào nhà nghỉ, thì 100% con nào cũng khó chịu hết.

em lại phải chuyển thành good boy , đi chơi thì cũng nói chuyện vui vẻ với nhau , khổ cái tính em cũng ko nói được nhiều nên đi chơi với em nó ko nói chuyện liên tục được , hẹn em nó đi chơi mà hôm đó em nó cũng có hẹn với đối tượng khác em nó cũng nói luôn với em là đi với bạn chứ cũng không nói chung chung là em bận .

5. Tóm lại là tuần nào bạn cũng ĐI CHƠI SUÔNG (tức là chở gái ra ngoài đường, trả tiền ăn uống nếu có, tán phét dăm ba câu chuyện nhạt nhẽo với nhau, xong đường ai nấy về. Tức là khoản đầu tư của bạn 100% không sinh lời). Câu hỏi ở đây là: Vậy bạn định tiếp tục làm thế đến bao giờ? Vì nguồn lực của bạn (thời gian + tiền bạc + năng lượng) không phải vô hạn.

6. Đéo là gì của nhau. Không phải người yêu, không phải bạn tình, sao lại phải quan tâm và hỏi nó "có muốn về quê làm không"? Mà chuyện công ăn việc làm thì liên quan mẹ gì đến chuyện quyến rũ và tán tỉnh gái?

7. Gia đình nó muốn gì không quan trọng, quan trọng là bản thân nó muốn gì. Bạn không đủ ngon trong mắt nó, thì gia đình nó có nói gì cũng vô nghĩa thôi.

8. "Muốn nhanh nhanh" là vấn đề của bạn, không phải vấn đề của gái. Thằng đàn ông 32 tuổi rồi mà kinh nghiệm tình ái gần = ZERO thế này, thì việc cần làm trước mắt là đóng cửa tu luyện thêm ít nhất 1-2 năm nữa, chứ không phải sồn sồn lên đòi một đứa rõ ràng không có bất cứ tình cảm tích cực nào với mình chịu yêu mình.

Và đọc lại thớt này đủ 100 lần nhé. Miễn phí cả nên đừng lười.