[Thử thách] 6 tuần cải thiện lối sống!!

Lalisa10

Moderator
Staff member
Hi mn, nhân tiện thaygiaogiang khai trương website giúp cộng đồng ace chân chính giao lưu, kết hợp dễ dàng hơn. Mình cũng xin đóng góp nhẹ!! 😙😙
Số là dạo này nghỉ dịch ở nhà, thấy ai cũng than vãn dịch này dịch nọ, chán các thứ... Mình thì thấy đây là cơ hội để làm những thứ mình muốn như là cải thiện body, luyện ngoại ngữ, tập đàn... Dù là suy nghĩ này lúc nào cũng trong đầu nhưng mà không phải lúc nào cũng xách đít lên làm được 🤷🏻‍♀️🤷🏻‍♀️ Điển hình là chuyện tập thể dục, mình có theo dõi những bài tập trên utube, nhưng mà tập bữa đực bữa cái, nói chung là không có kỉ luật.
Và giải pháp của mình là đăng kí khoá 6 tuần dùng thử miễn phí của Centr, đây là ứng dụng mình tìm hiểu qua siêu sao Chris Hemsworth (Thor). Sau đây là những gì mình nhận được từ ứng dụng này:
- Ứng dụng đề xuất cho bạn một thực đơn hằng ngày, lượng calo, fat, protein... từ thực đơn đó (bạn có thể đổi các lựa chọn khác nếu thích, nhưng đa phần mình thấy những món này k phù hợp ở vn)

- Việc thực đơn không phù hợp cho điều kiện của mình cũng không hề gì, thứ mình học được nhiều hơn thế, mình có cảm giác trách nhiệm với những thứ mình bỏ vào miệng, chẳng hạn như chế độ lose-weight mình set lúc đầu thì ứng dụng cho mình biết mình chỉ được uống tối đa một ly cafe 1 ngày (không đường)....
- Điều mình muốn nói hơn là các bài tập, đa số các bài tập giảm mỡ trên utube mn đều sẽ thấy là các bài cardio, hiit, cường độ cao. Nhưng trong đây các bài tập được đa dạng hoá các bộ môn khác nhau như pilates (tối hqua vừa tập, cảm giác không thở hồng hộc như cardio mà là thấm từ từ, khá phê 😙😙), kick boxing, yoga... 2FF0BC05-0C78-4DB7-BE5A-E3F322EF14B4.png
- Bên cạnh tập thể dục cho thể xác thì ứng dụng còn có các bài tập thư giãn cho trí óc và các lời khuyên nữa.
Btw nếu được mình sẽ update quá trình tập luyện và kết quả sau 6 tuần!! Vậy nha

Last edited:

Lalisa10

Moderator
Staff member
Có gì tối mình sẽ cập nhập ngày hôm nay nhé mn! Mình sẽ chụp các yêu cầu và mình đã hoàn thành những gì 🤲🤲 🤝🤝

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Quá hay và bổ ích. Cám ơn Lalisa10. Cứ thế phát huy nhé.

Tôi nghĩ trong tình hình dịch Covid-19, bạn nên bổ sung cho anh chị em các bài tập workout tại nhà (ví dụ Plank, các bài với tạ tay, tập bụng vân vân)

Lalisa10

Moderator
Staff member
Quá hay và bổ ích. Cám ơn Lalisa10. Cứ thế phát huy nhé.

Tôi nghĩ trong tình hình dịch Covid-19, bạn nên bổ sung cho anh chị em các bài tập workout tại nhà (ví dụ Plank, các bài với tạ tay, tập bụng vân vân)
Theo em thấy thì các bài tập trong đây đều được chia nhỏ ra rồi, mn chỉ việc đăng kí sẽ có những hướng dẫn rất chi tiết ạ theo lịch trình ạ!! Như bản thân em biết rất nhiều người nổi tiếng tập pilates và mma nhưng không có điều kiện thì nhân cơ hội này em mới có cơ hội tiếp cận những bộ môn này! Trải nghiệm rất thú vị!! Dưới đây là bài tập hôm nay của mình, tất cả những gì chúng ta cần là một cục tạ và cuộn dây nhảy mà thôi:
827C975A-2651-4052-B187-C8238EF82060.png02069D2F-A63D-428F-8163-52571A50C576.png
Nhiều round nên mình không tiện chụp hết, chỉ đăng vài tấm cho mn dễ hình dung!! Tập xong loạt bài này người ướt đẫm mồ hôi, chân tay đau nhói nhưng đầu óc sảng khoái cực kì!! Viết xong comment này mình sẽ đi tập tiếp phần bonus, bài này thì nhẹ hơn xí186BAA21-9F90-4B63-8540-CDF3A46CB271.png
Btw bàn xíu về ăn uống thì sáng hôm nay mình ăn cơm với 2 quả trứng gà ốp la+1 trái dưa leo, trưa thì 1 lát bụng cá ngừ sốt cà và canh bí đỏ, còn vừa nãy thì ăn cơm chung với một con cá rô phi 😗😗 Đây là khẩu phần ăn mình cố sao chép, thay đổi thành phần cho phù hợp với những món đc recommend trên ứng dụng! Tạm vậy đã nhé

Theo em thấy thì các bài tập trong đây đều được chia nhỏ ra rồi, mn chỉ việc đăng kí sẽ có những hướng dẫn rất chi tiết ạ theo lịch trình ạ!! Như bản thân em biết rất nhiều người nổi tiếng tập pilates và mma nhưng không có điều kiện thì nhân cơ hội này em mới có cơ hội tiếp cận những bộ môn này! Trải nghiệm rất thú vị!! Dưới đây là bài tập hôm nay của mình, tất cả những gì chúng ta cần là một cục tạ và cuộn dây nhảy mà thôi:
View attachment 9
View attachment 10View attachment 11
Nhiều round nên mình không tiện chụp hết, chỉ đăng vài tấm cho mn dễ hình dung!! Tập xong loạt bài này người ướt đẫm mồ hôi, chân tay đau nhói nhưng đầu óc sảng khoái cực kì!! Viết xong comment này mình sẽ đi tập tiếp phần bonus, bài này thì nhẹ hơn xíView attachment 12
Btw bàn xíu về ăn uống thì sáng hôm nay mình ăn cơm với 2 quả trứng gà ốp la+1 trái dưa leo, trưa thì 1 lát bụng cá ngừ sốt cà và canh bí đỏ, còn vừa nãy thì ăn cơm chung với một con cá rô phi 😗😗 Đây là khẩu phần ăn mình cố sao chép, thay đổi thành phần cho phù hợp với những món đc recommend trên ứng dụng! Tạm vậy đã nhé
Thông số chiều cao cân nặng hiện tại của thím như thế nào. Mục tiêu ra sao vậy ?

Lalisa10

Moderator
Staff member
mình cao 1m7, nặng tầm 75-76 kg á, không chắc tại cân tháng trước rồi. Mục tiêu là giảm mỡ trong cơ thể, người đẹp hơn thôi thím, hiện tại mình không có nghĩ xa xôi quá, chỉ tận hưởng và trải nghiệm 6 tuần này thôi. Vì mỗi ngày là một thử thách, trải nghiệm mới mà! Hôm qua được tập các thế đòn trong mma thì hôm nay chuyển qua HIIT. 91312742_3115042455173014_4064589042698682368_n.jpg90878695_568098707140792_6622287203277996032_n.jpg

• Like
Reactions: TGG

Lalisa10

Moderator
Staff member
Hôm nay tới mấy bài yêu cầu bao cát với găng tay, đắn đo một hồi quyết định lên tiki đặt một bao cát 100cm và 1 găng tay
Đành để dành bài này khi nào có dụng cụ rồi tập vậy, chuyện qua luyện shadow fight (đấm gió) tạm vậyD2AD117E-A09C-47BE-89F7-DA171EE2282F.png
Tới phần nhảy dây đúng khóc thét luôn :too-sad::too-sad::too-sad: