Vô tình nhìn thấy tin nhắn/ảnh nóng của ny hiện tại với nyc của cô ấy

Em muốn hỏi ý kiến của thầy về việc xử lý cảm xúc khi vô tình nhìn thấy, tìm được tin nhắn/ảnh của ny với nyc ạ. (Ảnh thằng nyc kia gửi hình cu cho ny hiện tại của em xem, mà cu nó trông ngắn hơn của em thì phải, nhưng chắc chắn ko dài hơn).
Em biết là không nên suy nghĩ quá nhiều về chuyện này, cũng như quá khứ của gái và chuyện mình xem tin nhắn của người khác dù vô tình hay chủ đích thì cũng là sai nhưng điều đó không ngăn được cảm xúc tiêu cực trong con người mình trỗi dậy. Hiện tại em thấy không tin tưởng người yêu, khi mà biết rằng cô ấy từng ngủ với thằng khác và cái lol kia cũng từng bị chịch nát bao nhiêu lần. Cậu nyc kia thì bệnh mất từ 2018 rồi, lúc đó em còn loser mới bắt đầu tập gym, cũng chả quen biết gì cô ấy nên chuyện lo lắng về nyc của gái cũng không đáng tí nào. Một lần nữa, em biết mình không có lí do gì để bực tức, cũng không có quyền gì nhưng em muốn chia sẻ lên đây để nghe ý kiến thầy và các anh em ạ.
Em nên làm gì hay có thái như thế nào với trường hợp này ạ?

TGG

Cán bộ tuyên huấn
Staff member
Không làm gì cả.

Nhất là khi thằng kia thậm chí đã chết rồi.

Bạn đang buồn khổ lo âu bất an vì hình con cặc của một thằng đã CHẾT RỒI? Tôi nghĩ bạn nên xem lại chất lượng cuộc sống của mình.

Và nói thật, phụ nữ họ giấu thông tin cá nhân, huống hồ đây là thông tin nhạy cảm, kỹ như mèo giấu cứt, nên thường thì không có chuyện "vô tình nhìn thấy" đâu, mà % cao là có hành vi cố tình soi mói lục lọi hoặc xem lén từ phía bạn ở đây. Tóm lại là không làm gì cả, ra ngoài tập gym hưởng thụ cuộc sống đi. Get a life.

Chết rồi mà bạn còn phân vân lo lắng, enjoy đi. Thời này tư tưởng sẵn sàng mình k phải con cặc đầu tiên của gái - hãy tận hưởng thời gian 2 bạn bên nhau thôi.

Chết rồi mà bạn còn phân vân lo lắng, enjoy đi. Thời này tư tưởng sẵn sàng mình k phải con cặc đầu tiên của gái - hãy tận hưởng thời gian 2 bạn bên nhau thôi.
Bác nói chuẩn, phải chuẩn bị tâm lý rời đi bất cứ lúc nào nếu nó có hành vi phản bội mình. Nên những lúc chưa xảy ra chuyện gì thì tận hưởng. Và điều quan trọng là không ngừng nâng cấp bản thân.

Em muốn hỏi ý kiến của thầy về việc xử lý cảm xúc khi vô tình nhìn thấy, tìm được tin nhắn/ảnh của ny với nyc ạ. (Ảnh thằng nyc kia gửi hình cu cho ny hiện tại của em xem, mà cu nó trông ngắn hơn của em thì phải, nhưng chắc chắn ko dài hơn).
Em biết là không nên suy nghĩ quá nhiều về chuyện này, cũng như quá khứ của gái và chuyện mình xem tin nhắn của người khác dù vô tình hay chủ đích thì cũng là sai nhưng điều đó không ngăn được cảm xúc tiêu cực trong con người mình trỗi dậy. Hiện tại em thấy không tin tưởng người yêu, khi mà biết rằng cô ấy từng ngủ với thằng khác và cái lol kia cũng từng bị chịch nát bao nhiêu lần. Cậu nyc kia thì bệnh mất từ 2018 rồi, lúc đó em còn loser mới bắt đầu tập gym, cũng chả quen biết gì cô ấy nên chuyện lo lắng về nyc của gái cũng không đáng tí nào. Một lần nữa, em biết mình không có lí do gì để bực tức, cũng không có quyền gì nhưng em muốn chia sẻ lên đây để nghe ý kiến thầy và các anh em ạ.
Tôi cảm nhận được rằng bạn đang đầu tư quá nhiều cảm xúc vào gái, theo tôi việc bạn cần làm bây giờ đó là phải tập cho mình một lối tư duy "biển còn rất nhiều cá" hay còn gọi là Abundance Mindset. Đừng nghĩ quá nhiều về quá khứ của gái, quan trọng là hiện tại gái có đang chịch bạn như bạn mong muốn không? Gái có ngoan ngoãn làm những điều bạn muốn không? Gái có thực sự đầu tư toàn thời gian của gái cho bạn không? Nếu tất cả câu trả lời là Có, thì những vấn đề về quá khứ của gái không quan trọng. Còn trong trường hợp bạn thực sự không chắc về mối quan hệ hiện tại (luôn tin tưởng vào trực giác của bản thân), hãy im lặng và tự mình tìm cách giải thoát ra khỏi mối quan hệ này, bạn không cần giải thích 1 lời nào hết vì gái sẽ tự hiểu.